www.andyluv_xxx

Chào các bạn , mình được biết Eject rồi mới rút usb thì sẽ tránh bị hỏng và sốc điện , mình qua thegioididong , thằng tổ kỹ thuật nó cắm thể nhớ của mình vào máy rồi nó rút ra luôn , nó bảo nếu không click vào thẻ nhớ và không copy hay làm gì thì rút kiểu đó cũng không sao , nó nói thế có đúng không các bạn ?

Hamo

Cái USB của minh dùng được hơn 2 năm rùi có bao giờ Eject xong mới rút ra đâu, tắt các chương trình đang chay trong USB xong là rút ra luôn khỏi phải Eject

mr.sun_shock

Chào các bạn , mình được biết Eject rồi mới rút usb thì sẽ tránh bị hỏng và sốc điện , mình qua thegioididong , thằng tổ kỹ thuật nó cắm thể nhớ của mình vào máy rồi nó rút ra luôn , nó bảo nếu không click vào thẻ nhớ và không copy hay làm gì thì rút kiểu đó cũng không sao , nó nói thế có đúng không các bạn ? Kỹ thuật viên đó nói đúng. Có hại khi trước đó bạn xoá một file trong thẻ nhớ (và sau khi rút ra, bạn empty recyle bin). Trong trường hợp này, bạn sẽ bị mất dung lượng của file bị xoá (không dùng được), mặc dù file đã bị xoá.

Ko ảnh hưởng gì đâu bác. Nếu có file đang chạy thì có nguy cơ mất dữ liệu thôi. Thẻ nhớ bây giờ ng ta bảo hành 5 năm 1 đổi 1, bạn có rút ra cắm vào hàng nghìn lần chắc cũng không chết đâu

Các chủ đề có liên quan khác