Brad

Công ty mình có một bộ phận kinh doanh thường đi công tác xa, đến cuối tháng mới về công ty họp và làm thanh toán một lần. Chi phí xăng xe máy, khấu hao xe, và chi phí ở trạm được tính luôn vào lương thực nhận. Mình đang tính thuế TNCN, mình băn khoăn bất biết các khoản trên có được trừ ra khi xác định thu nhập chịu thuế không?

peogar_oba

Trích:
Nguyên văn bởi Tuan Ha Công ty mình có một bộ phận kinh doanh thường đi công tác xa, đến cuối tháng mới về công ty họp và làm thanh toán một lần. Chi phí xăng xe máy, khấu hao xe, và chi phí ở trạm được tính luôn vào lương thực nhận. Mình đang tính thuế TNCN, mình băn khoăn bất biết các khoản trên có được trừ ra khi xác định thu nhập chịu thuế không?
theo mình được biết thì cũng bị tính vào neeú như cty bạn thanh toán chi phí đó bằng trước cho nhân viên

nanalv_08

công ty mình thuê nhà của dân làm văn phòng. làm thế nào để chi phí đó thành chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN Bà con giúp mình nhé thanks nhiều nhiều
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Thank nhiều nhiều nhé!!!!!!!!!!

Lazzaro

Trích:
Nguyên văn bởi bichngoc5788 công ty mình thuê nhà của dân làm văn phòng. làm thế nào để chi phí đó thành chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN Bà con giúp mình nhé thanks nhiều nhiều-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Thank nhiều nhiều nhé!!!!!!!!!!
Theo mình biết thì bạn làm hợp cùng thuê nhà là được tính vào phí hợp lý.Nếu bạn muốn cho cả chi phí điện nước vào thì phải có thỏa thuận rõ ràng trong hợp đồng, kèm theo bảng kê và hóa đơn điện nước hàng tháng.

JULIET_0

Trích:
Nguyên văn bởi bichngoc5788 công ty mình thuê nhà của dân làm văn phòng. làm thế nào để chi phí đó thành chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN Bà con giúp mình nhé thanks nhiều nhiều-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Thank nhiều nhiều nhé!!!!!!!!!!
theo mình thì bạn đem hợp cùng thuê nhà đó lên cục thuế bảo họ bán cho một cái hoá đơn thông thường là được mà

naka67nhh

Trích:
Nguyên văn bởi Tuan Ha Công ty mình có một bộ phận kinh doanh thường đi công tác xa, đến cuối tháng mới về công ty họp và làm thanh toán một lần. Chi phí xăng xe máy, khấu hao xe, và chi phí ở trạm được tính luôn vào lương thực nhận. Mình đang tính thuế TNCN, mình băn khoăn bất biết các khoản trên có được trừ ra khi xác định thu nhập chịu thuế không?
Nếu vừa được quy định trong hợp cùng và trả trong lương thực nhận thì đương nhiên phải chịu thuế TNCN.

công ty mình là cty thương mại. chi phí xăng xe đi lại của xe đi thuê có được tính khấu trừ thuế không?

dungnew

Trích:
Nguyên văn bởi bichngoc5788 công ty mình là cty thương mại. chi phí xăng xe đi lại của xe đi thuê có được tính khấu trừ thuế không?
Nếu nó phục vụ kinh doanh và hóa đơn hợp lệ thì kê khai khấu trừ bình thường.

Trích:
Nguyên văn bởi bichngoc5788 công ty mình là cty thương mại. chi phí xăng xe đi lại của xe đi thuê có được tính khấu trừ thuế không?
Nếu thuê xe thì phải có hợp đồng, trong hợp cùng quy định trước xăng,tài xế công ty trả.Đối với chi phí thuê xe, em yêu cầu họ lên thuế mua hóa đơn lẻ để cấp cho công ty em.Còn trước xăng thì có hóa đơn,phiếu chi trước thì tính vào chi phí hợp lý.

Các chủ đề có liên quan khác