Briggebam

Hiện tại mình đang bị block MAC khi vào wifi? Mình cũng thử 1 số cách nhưng không vào được ai có cao kiến gì không ???

Modem wifi là linksys thì phải

katorj_u_a

cầm que tăm ra chọc 1 lúc vào chân reset của cục modem, rồi về máy mình vào địa chỉ của wifi (192.168.0.1 or .1.1) block lại thằng chặn mình

mynak44b

cầm que tăm ra chọc 1 lúc vào chân reset của cục modem, rồi về máy mình vào địa chỉ của wifi (192.168.0.1 or .1.1) block lại thằng chặn mình chọc dc cũng hay....

Frasier

chọc dc cũng hay.... Change mac address thoi. May khac minh không biet chu dt sky to lam mac dong dc. Moi lan bat wifi la mac thay doi

sieunhann11c

Change mac address thoi. May khac minh không biet chu dt sky to lam mac dong dc. Moi lan bat wifi la mac thay doi cầm que tăm ra chọc 1 lúc vào chân reset của cục modem, rồi về máy mình vào địa chỉ của wifi (192.168.0.1 or .1.1) block lại thằng chặn mình Có cách nào không cần vào đụng vào wifi ấy chứ reset thì nói gì nữa?? Thủ thuật phần mềm được ko??

gifts_for_nemo

Cách 1:

Dùng máy tinh khác vào wifi. Vào cmd gõ ipconfig tìm wirelet lan adapter wifi xem gateway có địa chỉ là gì. ví dụ 192.168.1.1 gõ vào trình duyệt nếu may mắn nó chưa đổi pass nhập vào admin pass admin. Đăng nhập xong xoá bỏ cái địa chỉ Mac nó block đi rồi đổi pass cho nó khỏi vào luôn.

Cách 2:

Sau khi làm cách 1 nó phát hiện ra nó reset lai wifi và đổi pass luôn. Chạy sang nhà năn nỉ nó cho dùng mạng cùng : ))

Cách 3:

Đổi địa chỉ Mac

Tốt nhất nên sang bảo nó cho dùng chung mạng rùi chi thêm mấy chục 1 tháng cho nó không nó block liên tục khó chịu lắm

Thay đỏi địa chỉ MAC, thằng chủ nó lại chơi đảo lại là cho phép một số địa chỉ Mac vào (hắn dò thấy thích em lào là Alow em đó) còn lại thì Block hết thì ... bỏ b u u sắc

Chắc phải Khổng Minh Gia Cát Năn Nỉ and Thương Lượng thì may ra chứ gặp Cậu chỉ biết chơi địa chỉ Mac thì biết mần răn

Còn sửa địa chỉ Mac được thì làm bằng tay cũng được

Vào DeviceManage -> Nháy Network adapter -> Chuột phải vào Driver của Wifi chọn Properties -> chọn Advanced -> Chon Network Adapter -> Nháy vào nút Radio (tròn) ở khung Value và gõ vào kí tự tuỳ thích (đủ số kí tự và có vẻ giống địa chỉ Mac một tí )

Xong, thay được địa chỉ Mac rồi nhé

Các chủ đề có liên quan khác