Mọi khi vẫn dùng 3G của viettel, đăng ký gói mimax dùng trên máy tính, hết 500Mb, tuy tốc độ có chậm, nhưng dù sao vẫn hoạt động trên mạng 3G, lươt web không thành vấn đề, thậm chí vẫn có thể nghe nhạc online. thấy vina có gói cước max cho hs, sv với 30k nên dùng thử.hixhix . sau khi hết 500Mb, tốc độ như rùa bò, không nhận sóng 3G, chỉ nhận sóng 2,5G, chuyển qua chế độ umts coi như không có sóng tốc độ cao nhất chưa đến 80kbps chứ đừng nói là 256kbps. Vinaphone làm ăn như thế coi sao được, nói là 256kbps thì ít nhất cũng để ở mức đó, đằng này còn chưa tới 80 thì làm ăn được gì nữa. Gọi tổng đài thì nhân viên nó nói là sim hssv 2G không thể dùng cho usb 3G nữa chứ, đúng là tụi nó không hiểu biết gì cả.giải thích một hồi nó vẫn cứ nói thể. thôi thì cúp máy cho yên phận, nói với nó thêm bực mình.

Nghỉ chơi với vina, quay về với viettel thân yêu thôi.

bangnhan_3010

chỗ bạn không có sóng rồi nên thử sóng trước rồi hãy dùng . chỗ mình mobile fone good nhất .

yeunhoanh_nhiu

Nếu Bạn xài 3g viettel sim Dcom thì miễn bàn vì sim dcom tốc độ min lúc nào cũng cao hơn sim thường nhé. Còn xài sim viettel nghe gọi bt mà tốc độ cao hơn vina thì chắc vina củ chuối thật nhưng mình đảm bảo với bạn là vina tốc độ min đúng ~256kbps. Bạn nên nhớ 256kbps # 256kb/s nhé. Còn 80kpbs thì mình nghĩ còn chưa bằng gprs duyệt web còn không nổi nên 100% bạn nhìn nhận sai về tốc độ vina rùi. Có thể do vùng bạn sóng vina yếu đấy

Mọi khi vẫn dùng 3G của viettel, đăng ký gói mimax dùng trên máy tính, hết 500Mb, tuy tốc độ có chậm, nhưng dù sao vẫn hoạt động trên mạng 3G, lươt web không thành vấn đề, thậm chí vẫn có thể nghe nhạc online. thấy vina có gói cước max cho hs, sv với 30k nên dùng thử.hixhix . sau khi hết 500Mb, tốc độ như rùa bò, không nhận sóng 3G, chỉ nhận sóng 2,5G, chuyển qua chế độ umts coi như không có sóng tốc độ cao nhất chưa đến 80kbps chứ đừng nói là 256kbps. Vinaphone làm ăn như thế coi sao được, nói là 256kbps thì ít nhất cũng để ở mức đó, đằng này còn chưa tới 80 thì làm ăn được gì nữa. Gọi tổng đài thì nhân viên nó nói là sim hssv 2G không thể dùng cho usb 3G nữa chứ, đúng là tụi nó không hiểu biết gì cả.giải thích một hồi nó vẫn cứ nói thể. thôi thì cúp máy cho yên phận, nói với nó thêm bực mình.

Nghỉ chơi với vina, quay về với viettel thân yêu thôi. Bạn nhận định chủ quan quá, chẳng qua là chổ của bạn sóng 3g của vinaphone không ổn định thui, chổ mình dùng vẫn dow được 32kb/s mà. Mình đang dùng gói MAXS 20k/tháng.

Rambert

Với tốc độ đó ngồi load và comment cái này chắc mất cả tiếng

trước không biết vì ping cf QQ cao nên chuyển qua dùng vina . không có tí sóng nào như chủ thớt , xài 1 hồi không còn đ nào . chuyển qua mobile fone sóng cực mạnh mới biết dc cây trụ sóng đặt ngay chỗ mình là mobile fone

kyniem_12a8

chỗ các bạn lạ nhỉ chỗ e 4 mạng lớn lúc nào sõng cũng full.Buồn thế Buồn thì dùng sang cáp quang đi bạn.

eya_ox_cuaem9x

không có sóng 2,5 G bạn ạ chỉ có sóng 2G chạy thêm công nghệ GPRS thì nó thành 2,5G thống 2G chạy thêm công nghệ GPRS thì nó thành 2,5G thôi

nhà mình ở Nam Định, về nhà dùng dcom thì chỉ dùng được vn, chứ vt yếu. Còn lên Hà Nội học thì lại dùng vt chứ không dùng vn được

Các chủ đề có liên quan khác