Mình nghe nói là bằng A học Word, Excel và thi Word, Excel, bằng B học Access nhưng thi cả Word, Excel và Access, bạn nào thi rồi cho mình hỏi như vậy có đúng ko? Tại sao bằng B chỉ dạy Access mà lại thi cả 3 Word, Excel và Access????

suzuki_vn

Vì không có học chứng chỉ A, rất khó học và thi Access. Các thao tác đánh word và hàm excel hỗ trợ cho học Access.

baoanh_vip

minh vừa đăng ký học chứng chỉ B tin học văn phòng, có ai có giáo trình hay tài liệu ôn thi hok share cho mình với, đề thì thường có dạng như thể nào từ vấn để mình chuẩn bị tốt với mọi người ơi

levelpro125

Theo mình học qua thì mình thấy Acess dễ hơn excel nhiều .Chắc tại mình hay quên các hàm bên excel

vh_gmai

Theo mình học qua thì mình thấy Acess dễ hơn excel nhiều .Chắc tại mình hay quên các hàm bên excel tùy mỗi người thôi bạn ạ. nhưng chung chung mà nói Acess khó hơn đó bạn. vậy mới sinh ra bằng B khó hơn A

ly.phamthimy

tùy mỗi người thôi bạn ạ. nhưng chung chung mà nói Acess khó hơn đó bạn. vậy mới sinh ra bằng B khó hơn A đúng rùi bác, bên acess không tạo được liên kết,ko biết chọn khóa chính coi như xong.

ủa mình thi bằng B rồi nhưng chỉ thi có Access à!Bạn thi cả word và excel à

Lúc đầu học thấy cũng dễ nhưng đến khi thi thì .....cái đề khó kinh khủng!

ilvcom94

Phải học hết bằng A rồi mới học bằng B cậu àh!

Phải biết mấy cái căn bản trước đã )) Mình nghe nói là bằng A học Word, Excel và thi Word, Excel, bằng B học Access nhưng thi cả Word, Excel và Access, bạn nào thi rồi cho mình hỏi như vậy có đúng ko? Tại sao bằng B chỉ dạy Access mà lại thi cả 3 Word, Excel và Access????

Phan_Tuan

Chứng chỉ A chỉ để sát hạch thôi, chứng chỉ A thi word ( 5 đ ) , excel( 5 đ ). còn bằng B đi mạnh hơn vào chuyên ngành của bạn, bạn thi văn phòng thì Excel sẽ nhiều hơn

250k ! có ngay bằng giỏi , bằng thật chứ không phải = giả nhé ! heeeee như thế này chắc không cần học nữa nhỉ?

Barrett

Chứng chỉ B quốc gia thì chỉ có thi mỗi Access thôi bạn nhé

còn mấy thứ hầm bà lằng kia có thể do mỗi trung tâm nó hành

aam_kazegura151

Thi tin học A dễ ẹc hà, chỉ hỏi những câu hỏi đơn giản, thực hành cơ bản về word, ẽxcel 2007. Khi có bằng A thì chỉ cần bạn học thêm 1 khóa về một phần mềm nào nữa thì sẽ được nâng cấp lên bằng B luôn. nếu muốn học chuyên sâu thêm thì có thể tự đi học ở trung tâm tin học, ra đó ngta đào tạo mới bài bản được!

Các chủ đề có liên quan khác