hieu_bop

Không biết làm bài review ở đâu, nếu có sai mod chịu khó move hộ, arigatou.

Anh em vào ketnooi.com/forum thấy cái banner to đùng "TOOL UPLOAD KHỦNG 4GB/LẦN" chưa? Giờ mình sẽ giới thiệu và nhận xét nó cho anh em chưa biết thì biết.

Theo như thông tin thì host này là của VIỆT NAM, và chưa rõ Vnz là chủ sở hữu hay chỉ là bạn cộng tác.

Khỏi rườm rà, review luôn:

Điểm tốt:

_100% free

_Download/Upload gần max speed (3/4 speed) và có khi lên max

_4GB/1 file trực tiếp trên web, không qua tool

_Vào web xong là upload, không account rườm rà

Điểm xấu:

_Mọi file up lên sẽ bị nén lại thành file .exe

_Khi giải nén file exe nói trên, sẽ bị hỏi có đặt laban.vn làm trang chủ không (mục đích quảng cáo)

_Cho dù không đặt nó làm trang chủ, vẫn sẽ có icon laban.vn xuất hiện trên desktop của bạn (có thể xóa được)

_Thời gian giải nén file exe khá lâu, cho dù DUNG LƯỢNG VẪN KHÔNG GIẢM LẤY 1 KB (nó nén không phải để nhẹ bớt, mà là để kèm thêm file laban.vn vào)

_Đôi lúc không được max speed mà chỉ 1/2 hay 2/3 speed, có khi thấp hơn

_Không có link direct, nên ai mạng chậm, resume nhiều lần thì dễ bị hư và phải down lại từ đầu

_Không thể quản lý file

_Vì không có account nên file đã upload lưu vào cookies/cache, clear đi là mất sạch link (cho dù file vẫn tồn tại và link vẫn vào được, nhưng file đó không còn là của mình, không xóa được)

_CHỈ IP VIỆT NAM VÀO ĐƯỢC, CÁC NƯỚC KHÁC KHÔNG VÀO ĐƯỢC ----> KHÔNG UPLOAD BẰNG VPS ĐƯỢC

_File nếu không ai download trong 90 ngày thì sẽ bị xóa

Điểm tốt: 4 cái

Điểm xấu: 10 cái

Chắc bạn đã học qua phép so sánh chứ nhỉ?

Nhưng nếu xem xét 1 cách lạc quan thì vẫn tốt hơn Fshare, Mediafire, v.v.....Vì 100% FREE

Chỉ tội các uploader không upload bằng VPS được...

Ý kiến riêng: Xài để upload những file như Windows, Software, Games, Movie thì tốt, những cái mà người ta download dài dài (mình đã up trọn bộ windows XP, 7, 8, Microsoft Office 2003, 2007, 2010), VÀ ĐỂ AN TOÀN, NGẮT FILE RA, MỖI FILE 2GB, ĐỂ LỠ BỊ HƯ FILE THÌ KHỎI DOWNLOAD LẠI TỪ ĐẦU 4GB, MÌNH BỊ 1 LẦN TỞN LẮM RỒI

Admin và Mod đừng click

Vì thời gian lưu trữ file tới tận 90 ngày nên tận dụng làm chỗ up file backup hay file riêng nào nó cũng tốt chán, cho dù nó bảo là nên upload file chia sẻ, chứ đừng upload file riêng

THEO Ý KIẾN RIÊNG THÌ MÌNH NGHĨ HOST NÀY FAKE SPEED UPLOAD

Vài hình ảnh về tốc độ của của Safeshare:
Tốc độ mạng của mình:

Tốc độ upload (chắc là fake):

10 giây sau:

Tốc độ download (cái này nhìn thật hơn):

______________________THE END_________________MỜI ANH EM GÓP Ý KIẾN VỀ HOST__________________________

góp ý chút về bài review:

1. nó chỉ đặt laban ngoài desktop thôi, del đi là dc, chứ không auto set làm homepage, nếu bạn untick hết khi chạy exe

2. thời gian xả nén khá nhanh, mình mất chưa tới 5s để xả nén 1 file gần 8Gb...

vhphong_nt

góp ý chút về bài review:

1. nó chỉ đặt laban ngoài desktop thôi, del đi là dc, chứ không auto set làm homepage, nếu bạn untick hết khi chạy exe

2. thời gian xả nén khá nhanh, mình mất chưa tới 5s để xả nén 1 file gần 8Gb... Thank vì sự góp ý của bạn, và mình cũng đâu nói gì về vụ auto set homepage đâu?

Và chả hiểu bạn may mắn hay sao chứ file windows 4gb của mình tốn tới 2 phút 32 giây để giải nén.... (mà max file là 4GB, đâu ra file 8GB cho bạn giải nén hay thế )

Heilyn

Thank vì sự góp ý của bạn, và mình cũng đâu nói gì về vụ auto set homepage đâu?

Và chả hiểu bạn may mắn hay sao chứ file windows 4gb của mình tốn tới 2 phút 32 giây để giải nén.... (mà max file là 4GB, đâu ra file 8GB cho bạn giải nén hay thế ) ax... quên, lộn sang megashare... sr ... nhầm cái size thôi, chứ xả nén vẫn load rất nhanh, cảm nhận là nó không nén thì phải, chỉ add thêm mấy cái quảng cáo vào thành exe thôi

sr lần nữa, nhầm sang mega

phattai83838383

Chưa up gì lên trang này nhưng down thì nhiều, toàn là gần maxspeed. Tốc độ upload nhìn ảo chắc do nó quản lý trên nền web=> không chính xác!

cartoonphuc2

Upload ảo thiệt chứ, max speed upload của mình là 2,5 MEGABYTES/SECOND theo gói cước, thế mà nó up sao ra 3,6 megabytes/s, còn theo speedtest.net là 2,2 MEGABYTES/SECOND, mà 1 lát sau vụ 3,6mb/s, nó up làm sao tới 2,6Mb/s

À mà còn 1 cái rất ngộ là CÀNG VỀ SAU TỐC ĐỘ UPLOAD CÀNG GIẢM

Keene

Upload ảo thiệt chứ, max speed upload của mình là 2,5 MEGABYTES/SECOND theo gói cước, thế mà nó up sao ra 3,6 megabytes/s, còn theo speedtest.net là 2,2 MEGABYTES/SECOND, mà 1 lát sau vụ 3,6mb/s, nó up làm sao tới 2,6Mb/s

À mà còn 1 cái rất ngộ là CÀNG VỀ SAU TỐC ĐỘ UPLOAD CÀNG GIẢM

như acc vip chung của vnzoom cho megashare.... down càng nặng thì về sau càng giảm băng thông thì phải, toàn bị như thế.

nestea147

Xin đính chính lại là tốc độ download vẫn nhanh hơn các host free, và ngang ngửa những host như fshare, 4shared, v.v.....trong khi web này hoàn toàn free ---> Good

thế này là sao? mạng 3G VNPT nhé, không vào được

mà thím - thớt cũng viết sai luôn

ly_quochuy1812

mà thằng Safeshared.com này chẳng có đăng ký đăng nhập gì hết, quản lý file sao được, nói chung là không chơi được

Luk

vậy là ngon ràu các pác ợ, giải nén cũng đâu có lâu lắm đâu, tốc độ down rất sướng, file chỉ bị xóa đi khi không ai download trong 90 ngày thôi, admin cũng có nói mà ai mún tiện quản lý, lưu trữ file lâu dài thì dùng host khác

Các chủ đề có liên quan khác