ly.phamthimy

Đừng nên để download and càiautomatically, lúc mở và tắt máy phải chờ đợi nó check update xong, quá trình sử dụng máy cũng ảnh hưởng

Chỉ nên update khi nào ta rảnh

hoatinhyeu_1001

mình thì rất ít khi update vì làm windows nặng hơn Tắt luôn đi bạn.

Nếu có update nên chọn lọc.

Mà update thì không nặng máy đâu nếu bạn biết chọn nhưng thứ cần thiết. Còn đa phần chỉ làm rác máy ra thôi

Update nhiều khi rủi ro không khởi động được, như laptop mình sau khi update xong boot không lên luôn phải cài lại windows mình bị 2 lần rồi, chả hiểu tại sao nữa

chandoj_c

vẫn nên update đấy bạn. mình cài windows xong, update xong xuôi mất nguyên một buổi không làm được gì. nhưng bù lại sau đó máy chạy rất ổn định, mượt mà, và chiến game thì rất sướng

haanhtho8x

Mình cứ bật auto update, công nhận bật update máy dùng ổn định hơn mà có virus nó tự diệt. Theo mình thì bạn cứ bật auto update bạn ạ

quyquang61

Nếu windows bản quyền thì cứ update. Mấy bản update thường là những bản mà MS nó đã fix những lỗi quan trọng rồi. Theo mình bạn cứ thoải mái update đi.

pe_gua

nếu xác định 1 năm cài lại hay ghost máy 1 lần thì không nên update... vì chỉ làm máy khởi động lâu hơn... có antivirus chắc cũng an tâm vấn đề bảo mật.

còn máy văn phòng có thể update để hệ điều hành tự sửa 1 vài lỗi nhẹ.

vitduc_199x

mình thì rất ít khi update vì làm windows nặng hơn Nặng thì nó chả nặng , nhưng nó tốn dung lượng ổ Cứng . Thật sự nếu tắt hẳn Update thì cũng chả ảnh hưởng đến hiệu năng của máy và ngược lại nếu update thường xuyên cũng không cải thiện hiện năng của máy . Cho dù nó có cải thiện nhưng cũng không thật sự nhận ra 1 cách rõ ràng.

Tuy nhiên , nếu bạn biết chắc rằng bản windows của bạn cài và đang sử dụng quá cũ VD: Window 8.1 ISO bản đầu tiên thì bạn chỉ cần update 1 lần là xong . Còn nếu là bản 8.1 update 1 trở lên thì không cần

Vậy vẫn đề đặt ra là : Bạn cần 1 phiên bản window iso mới nhất và sau khi cài đặt , hệ thống và HDH hoạt động ổn là xong . Chỉ vậy thôi

Còn bây giờ đa số Active bản quyền by phone hay sử dụng key VL nên nếu sợ thì Update , còn đã back up ( Ghost ) thì cũng chả cần Update làm gì .

P/s : Máy mình chưa bao giờ Update và mình cũng chả dùng phần mềm Virus . Mình chỉ dùng phần mềm đóng băng + 1 bản back up .

@ dat061192's Bác build bộ Desktop ( như chứ kỹ ) hết $1500 USD không ?

Các chủ đề có liên quan khác