ken_88

Hồi chiều em có nhắn tin qua lại qua yahoo với 1 kẻ lạ mặt, mà mình tham gia ketnooi.com/forum đã lâu đâu phải dân mới biết mấy cái chuyện này. Nói thật mình là sinh viên , không game riết gì đầu tư quá 100k, không tài liệu gì là mật, nên mình cũng theo nó tí cho vui . Nó có gửi cho mình 1 file. src hay gì đó mình quên rồi, mình cũng mở và save ở ổ onedriver ( windows 8.1) 1p30s norton securety xoá 1 nốt nhạc . mà mình nghe nhiều về chuyện này, nhưng đây là lần đầu tiên tiếp xúc ( dám mở file trực tiếp) đó giờ cũng có gặp mà không mở, giờ cũng hơi rảnh nên mới theo

Như vậy windows của mình có ảnh hưởng gì không ???? thông tin thư từ mình có ảnh hưởng gì không ??? mình có cần quan tâm xử lí gì không.

chắc 1 lần cho biết k có lần sao nói chứ cũng lo lắng.

Chadburne

Mấy con virus dạng screensaver thôi, mấy con này NIS xoá khoẻ. Yên tâm đi nha .

Còn nếu chưa yên tâm thì mình bày cách thử, Thử lấy thẻ tín dụng đăng nhập mua cái gì đó. Vài ngày sau mà thấy hết tiền sạch bách thì máy nhiễm virus rồi. Còn không thì thôi nhá

boy_codon_loveu

Mấy con virus dạng screensaver thôi, mấy con này NIS xoá khoẻ. Yên tâm đi nha .

Còn nếu chưa yên tâm thì mình bày cách thử, Thử lấy thẻ tín dụng đăng nhập mua cái gì đó. Vài ngày sau mà thấy hết tiền sạch bách thì máy nhiễm virus rồi. Còn không thì thôi nhá cách thử của bác hay thế, mỗi tội em chưa đi làm không có thẻ :v

Terrence

Máy bạn đã dính virus siêu đa hình!

Đập bỏ ngay lập tức! không cần đập đâu! vứt cho em

nhutuyet1989

máy mà chẳng có gì thì như mình là khỏi cài gì cả, sướng

hồi lúc cài kis mà nặng quá cái thôi luôn!3

bác được thằng NIS bảo kê rồi, cứ lo xa

quoc_sinh_hoang

File .src là một code virus nguy hiểm đấy, tốt nhất nên mua máy tính mới để tránh phiền phức...

p/s: đùa thôi chứ Norton ra tay thì bố con virus nào tồn tại, nó toàn tự xử rồi mới báo người dùng =.=

Các chủ đề có liên quan khác