Clerk

Mình mới chuyển sang gói cáp quang 12M vietel, mình muốn giấu wifi cả đổi tên và pass không biết có giống như cáp đồng ko, xin mọi người hướng dẫn giúp, thank mọi người

thocon55

Cái này bạn vào modem / router điều chỉnh, chứ không liên quan tới cáp quang hay cáp đồng nhé bạn.

phamhoanghai_vn

Mình mới chuyển sang gói cáp quang 12M vietel, mình muốn giấu wifi cả đổi tên và pass không biết có giống như cáp đồng ko, xin mọi người hướng dẫn giúp, thank mọi người Bạn được cấp modem gì thế ?

blue_page3006

Mình thử admin không được bạn ơi. Modem cũng chẳng thấy hiệu gì

Hình nó đây

tony_tony_phq

Trước khi vào cáp quang mình vẫn xài cáp đồng, nên giờ còn dư cục modem và cục wifi 3 râu TP-Link, hỏi kỷ thuật định xài lại cục 3 râu này thì được nói không sử dụng được, các bạn biết cách nào sử dụng được con TP-Link này ko, thank

snow_summer3388

Mình thử admin không được bạn ơi. Modem cũng chẳng thấy hiệu gì

Hình nó đây Trước khi vào cáp quang mình vẫn xài cáp đồng, nên giờ còn dư cục modem và cục wifi 3 râu TP-Link, hỏi kỷ thuật định xài lại cục 3 râu này thì được nói không sử dụng được, các bạn biết cách nào sử dụng được con TP-Link này ko, thank Bản chất modem của hãng nào nếu có tích hợp wifi thì đều có thể cấu hình lại kết nối và wifi. Bạn đã vào được trang cấu hình modem nhưng khi gõ admin/admin thì không được vì vậy có thể Modem của bạn đã được đổi pass truy cập.

Có phải là hiện tại bạn chỉ dùng 1 modem này và dùng luôn wifi từ cái modem đó không?

Nếu vậy thì cần reset lại modem và cấu hình lại việc bảo mật như bạn mong muốn.

Trước hết bạn phải chuẩn bị thông tin về Account, password đường truyền để cấu hình kết nối internet. Nếu không có thông tin này thì sau khi bạn reset sẽ không cấu hình được.

Nếu không thao tác được thì bạn inbox thông tin sau để Viettel yc kỹ thuật hỗ trợ nhé:

- Tên chủ thuê bao ( hay Account đường truyền)

- Địa chỉ lắp đặt

- Số di động LH của bạn

wifi TPLink của bạn có thể dùng được nếu nó là router wifi chứ không phải là modem wifi bạn nhé.

Thank bạn.

Các chủ đề có liên quan khác