Badden

Máy tính nhà mình bất biết bị làm sao, dạo này chạy rất chậm và nặng. Mình dùng kaspersky 7.0 quét mà bất phát hiện virus ( minh cập nhật liên tục đó ). Minh vào tool để hiện các tập tin ẩn nhưng nó bất cho hiện ! Ghost lại vài lần rồi mà máy vẫn vậy ? Chẳng biết sao nữa ?

kudarka_1

Chỉ cần caì lại 1 chương trình diệt virus khác là diệt được, có thể bạn bị nhiễm Spyware hay trojan nào đó, mà Kaspersky 7 bất phát hiện ra.

at8918

đơn giản là máy bạn bị nhiễm virut thôi.

bạn chỉ ghost ở ổ C.

còn các ổ khác thì vẫn bị nhiễm.bạn không giệt sạch nên khi cài lại windows vẫn bị.

virut nhiều làm cho máy bị nặng.

dùng 1 chương trình khác thử đi.

ko hết thì lấy zu liệu ra rồi format các ổ đĩa.rồi cài lại win.

các bước tiếp theo thì bạn biết rồi.

hehe.

đấy là cách làm cũa mình.

yang_fung

Mình cũng (nhiều) đa format lại rồi mà vẫn bất được. Mình quét trong windows thì được thế này

Mình bỏ chế độ hidden bằng tune up 2009

nhưng khi vào xem lại thì vẫn thế này mà các bạn chú ý xem, nếu mà đang ở chế độ hidden thì làm sao các file của mình lại hiện lên đuôi *.exe, *.zip.... và cứ mỗi lần mình vào ổ C, D hay E thì đều bị thế này Thật chẳng hiểu nổi nữa.

Mà mình cũng dùng hijackthis quét thử máy tính rồi. các bạn down file hijackthis về kiểm tra hộ mình nha

link nè :

Bạn bất làm theo chỉ dẫn của mình thì nó vẫn còn đuôi là .exe thôi, bạn thử lên google rồi seach Virus pikachu.exe thử đi xem có tương tự với triệu chứng của máy bạn không, F nhiều lần sẽ làm hư hdd đó bạn.

Thân!

Trích:

vipanhtuan

Mình cũng (nhiều) đa format lại rồi mà vẫn bất được. Mình quét trong windows thì được thế này

Mình bỏ chế độ hidden bằng tune up 2009

nhưng khi vào xem lại thì vẫn thế này mà các bạn chú ý xem, nếu mà đang ở chế độ hidden thì làm sao các file của mình lại hiện lên đuôi *.exe, *.zip.... và cứ mỗi lần mình vào ổ C, D hay E thì đều bị thế này Thật chẳng hiểu nổi nữa.

Mà mình cũng dùng hijackthis quét thử máy tính rồi. các bạn down file hijackthis về kiểm tra hộ mình nha

link nè :

1/bạn bất hiện file ẩn dc thì dơ bkav về qué đi kinh nghiệm cho thấy bk tuy cùi bắp nhưng có thể diệt máy con này.

2/việc bạn mở ổ c,d,e hiện lên như vậy hìnhcoi nhưdo virus autorun,bkav có thể diệt con này đó.

3/các file hiện lên đuôi *.exe,*.zip, bất liên quan gì đến "do not show hiden and folde" hay "show hide files and folder ",mà do bạn vừa bỏ chế độ "hide extensions for know file types" nếu bạn check vào ô này thì nó sẽ bất hiện phần mở rộng lớn của tập tin nữa.

chúc bạn may mắn

Trích:

vipanhtuan

và cứ mỗi lần mình vào ổ C, D hay E thì đều bị thế này Thật chẳng hiểu nổi nữa.
link nè :

Cái này mình dám khẳng định là máy bạn bị nhiễm virus or lỗi win. Cách tốt nhất là bạn nên cài lại windows rùi dùng 1 chương trình diệt virus mạnh như Kas or Norton quét toàn bộ hệ thống là OK ngay thôi!

Các chủ đề có liên quan khác