tctuvan

Hnay mưa hay sao í mà ace vào comment nhiều quá. Cviệc hơi lu bu nên mình giải thích một số điều cơ bản tại đây luôn nhé :

1. Đây là font apk cho các máy Samsung vì Sam cho phép đổi font mặc định trong máy. Các máy khác cần ROOT rồi cài bằng file FONT.TTF nhé ( link media ở cuối bài ).
2. KHÔNG thể cài các font VNI vào máy vì đt sẽ không thể đọc được. Tất cả các font ở đây đều là Unicode. Với font Time new roman. Mình đã làm thử nhưng cũng không được
3. các bạn có thể thử tự làm các font mình thíc theo Clip hướng dẫn post ở #241 page 13

4. Hiện tại mình chưa thể tập trung vào Việt hóa font nên các request cần Việt hóa hay can thiệp nhiều vào font sẽ bị delay ạh :( :(
5. Nếu máy bạn là s4 hay s3 dùng android 4.2.2 thì bạn cần làm theo các bước sau :

Cài font apk của mìh
Vào setting đổi sang font khác miễn là k fải font mặc địh
Cài app ifont trên CH Play
Mở ifont. Trog mục càichọn font apk mà bạn vừa cài ở bước 1

6. Với các máy ĐÃ ROOT hay KHÔNG PHẢI SAMSUNG. các bạn có thể sử dụng phần mềm của bên thứ 3 như Font Installer hay ifont để sử dụng nhé.
Nếu có gì chưa rõ có thể inbox hỏi lại mình vì tạm thời từ page 13 đến page 19 mình chưa đọc được nhiều ( trong có mấy tiếng đồng hồ mà nhiều bạn quan tâm qá :D )
Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Font APK

Link font ttf cho các bạn root máy hay sử dụng trên laptop, PC:

Các chủ đề có liên quan khác