Carlin

cho mình hỏi là sao máy tính mình cứ đến khoảng 5h chiều thì nó lại bị đơ reset lại thì nó không lên do không nhận ổ cứng.nếu là hỏn ổ cứng thì tại sao cứ đến khoảng 5h chiều nó mới bị còn những lúc khác thì không sao ạ

baby_nhung

nghi vấn bệnh mới có tên:'5h chiều"

B xem có phần mềm antivirus hay phần mềm gì tương tự có lịch quét hay làm việc lúc 5h không? có khi quét full ổ cứng thì đơ thôi.

nuthananhsang95

Thông thường vào khoảng 5h chiều là lúc cao điểm sử dụng điện nên nguồn điện có thể không ổn định, nguồn của máy kéo không nổi hay cũng có thể do nguồn máy sắp hỏng, nhà bạn có bộ ổn áp điều chỉnh điện thì thử bật lên giờ này xem máy hoạt động bình thường ko.

Thông thường vào khoảng 5h chiều là lúc cao điểm sử dụng điện nên nguồn điện có thể không ổn định, nguồn của máy kéo không nổi hay cũng có thể do nguồn máy sắp hỏng, nhà bạn có bộ ổn áp điều chỉnh điện thì thử bật lên giờ này xem máy hoạt động bình thường ko. Hehehe bệnh này hơi bị " Hiếm " . Cũng có thể như Bác sỹ này chuẩn đoán , vậy nếu bác chủ đang dùng Desktop thì có 2 khả năng :

1/ Nguồn ( PSU ) yếu hay sắp hỏng : Thường sẽ khởi động rất lâu nên loại khả năng này <=> Tương đương ổ cứng sắp ra đi vậy

2/ Không đủ điện do quá tải : Yêu cầu bác chủ mua ngay và luôn cái ổn áp , không chỉ riêng cho con PC của bác mà các thiết bị điện tử khác trong nhà nữa

kjbum_hat

Tất cả các chẩn đoán bệnh của thớt , thì 1 lý do có vẻ logic là ở #4

lazer_lazy1209

phải chăng đây là câu trả lời cho bệnh của máy thớt

Thế lúc nó đơ rồi restart không nhận ổ cứng nữa thì mấy giờ bạn bật lại được.

Các chủ đề có liên quan khác