eya_ox_cuaem9x

Tình hình máy tính mới cài lại HDH windows 7

Mình muốn tạo 1 file ghost để sau này thuận tiện

nhưng không hiểu sao khi vào hiren boot , mình không thể nào tạo dc file ghost , máy cứ thông báo lỗi , đã cài lại windows mấy lần mà vẫn không hết

[url=http://s830.photobucket.com/user/duclinh311208/media/IMG_0085_zpskyamanzz.jpg.html][/url]

Brodi

bạn có enable hết các boot chưa, vào bios chỉnh lại boot lần nữa

Castle

máy bạn có mấy phân vùng (C:\, D:\, E:\...)?

mình cũng không hiểu lắm nhưng đoán mò là theo như trong hình thì hình như chỉ có một phân vùng C:\ trên toàn ổ đĩa cứng nên nó chả biết ghost vào đâu ?!

ilvcom94

Có gì đâu, phân vùng ổ đĩa chưa được Actived thôi mà, Dùng Hiren mà Actived phân vùng bung file ghost là ok

Như nói bản Ghost bị lỗi là không hoàn toàn đúng đâu, lỗi này do người dùng format hay ghost lỗi gây ra, làm ổ bị lỗi do chưa Set Active, không thể vào windows sau khi ghost. Dung các Tool Partition Set Actived cho nó đảm bảo dùng ngon

Jackie

Dùng hirenboot bản khác đi bạn ơi, hình như cái này là chưa vô được ghost luôn

k4kt2_sonadezi

một vài hình ảnh bản hiren 15.2 của mình

CÒN windows 7 pe mình không bật trong máy ảo được nên chỉ có bấy nhiêu thôi à

Benedetto

một vài hình ảnh bản hiren 15.2 của mình

CÒN windows 7 pe mình không bật trong máy ảo được nên chỉ có bấy nhiêu thôi à bạn Rebuild tạo ra bản hiren 15.2 này ahf. ngon thế. chia sẻ cho mình với được ko?

máy vẫn vào hiren boot bình thường , nhưng chỉ vào dc thư mục mini xp là dc

còn mấy thư mục kia vô toàn dính lỗi như trên , mình xài hiren boot 15.2 như last_kill

máy cài win7 xài ok hết , nhưng chỉ tạo file ghost là không dc , không hiểu nổi

chuheonho321

Tốt nhất là dùng phướng pháp trên để ghost, nếu như sau khi cài win7 có thêm 1 phân vùng phụ 100MB system , khi tạo ghost = norton nó sẽ không có system sau này bung ra sẽ lỗi không vào windows được

Nếu dùng cách theo link trên mình có thể backup cả phân vùng system luôn bảo đảm sau khi recovery thành công 100%

Các chủ đề có liên quan khác