si.roho

Anh em cho mình hỏi có ai dùng vnpt trên laptop thì lướt google, youtube bình thường mà trên điện thoại vào không được không ạ? Dù đã lấy laptop phát wifi nhưng vẫn không vào được, lẽ nào vnpt bóp băng thông mobile?!

yuumi_yuumiko

Anh em cho mình hỏi có ai dùng vnpt trên laptop thì lướt google, youtube bình thường mà trên điện thoại vào không được không ạ? Dù đã lấy laptop phát wifi nhưng vẫn không vào được, lẽ nào vnpt bóp băng thông mobile?! Nếu điện thoại không vào được thì vấn đề nằm ở chỗ phần mềm phát wifi của bạn đó. Chứ không phải do VNPT đâu. Bạn dùng phần mềm gì phát wifi? Có sử dụng phần mềm Internet Sercurity nào không?

phuong_lopez

Nếu điện thoại không vào được thì vấn đề nằm ở chỗ phần mềm phát wifi của bạn đó. Chứ không phải do VNPT đâu. Bạn dùng phần mềm gì phát wifi? Có sử dụng phần mềm Internet Sercurity nào không? modem mình cắm dây ra router phát wifi, dùng laptop vào wifi rồi vô web thì bình thường, còn 2 cái smartphone và cái tablet thì lại không vào được một số trang như google, youtube, facebook, mình nghi ngờ router bị lỗi nên lấy dây từ modem cắm vào laptop rồi dùng connectify thì vẫn bị y như trên router...không vào được một số trang web.

pe.sockkute

bạn dùng connectify hay soft nào phát wifi thế modem mình cắm dây ra router phát wifi, dùng laptop vào wifi rồi vô web thì bình thường, còn 2 cái smartphone và cái tablet thì lại không vào được một số trang như google, youtube, facebook, mình nghi ngờ router bị lỗi nên lấy dây từ modem cắm vào laptop rồi dùng connectify thì vẫn bị y như trên router...không vào được một số trang web.

katy_ttky

có , tối nào cũng bị lag , facebook youtube ... vào được nhưng chậm lắm

Mặc dù chơi game ping vẫn ngon , chỉ mỗi khi vào web thì bị lag

Panteno

có , tối nào cũng bị lag , facebook youtube ... vào được nhưng chậm lắm

Mặc dù chơi game ping vẫn ngon , chỉ mỗi khi vào web thì bị lag mình bị cà ngày lẫn đêm...hic...

-nguyên nhân là do cái điện thoại và tablet khi truy cập các trang fb,google chưa được phân giải tên miền chính xác nên không truy cập được

DNS mặc định của nhà mạng ( VNPT của bạn ) mặc định không phân giải chính xác tên miền này ( chứ không phải "bóp") nên cần DNS khác ( DNS google chẳng hạn ) thay thế

-bạn có thể thiết lập DNS google, yahoo... vào trong modem thay thế DNS VNPT để mọi thiết bị đều có thể truy cập vào các trang đó

Yves

-nguyên nhân là do cái điện thoại và tablet khi truy cập các trang fb,google chưa được phân giải tên miền chính xác nên không truy cập được

DNS mặc định của nhà mạng ( VNPT của bạn ) mặc định không phân giải chính xác tên miền này ( chứ không phải "bóp") nên cần DNS khác ( DNS google chẳng hạn ) thay thế

-bạn có thể thiết lập DNS google, yahoo... vào trong modem thay thế DNS VNPT để mọi thiết bị đều có thể truy cập vào các trang đó modem mình set 2 dns: 1 của google, 2 của dns vnpt...và tình trạng vẫn còn bạn.

Johnny

Bệnh chung nhá. Không phải một mình bạn bị.

Đang tải phim host trong nước mà không nổi 1Mbps đây

Bệnh chung nhá. Không phải một mình bạn bị.

Đang tải phim host trong nước mà không nổi 1Mbps đây Haiz...trong khi đó fpt và viettel vẫn bình thường...

htdao_1204

Dạo này tụi vnpt hay bị chậm vào tối thế. không hiểu hay tết mọi người dùng nhiều. Chán kinh người

Các chủ đề có liên quan khác