Avery

Máy tính laptop sau khi cài windows 7 , mình muốn tạo file ghost để sau này ghost lại máy tính

nhưng không hiểu tại sao khi ghost máy tính chỉ nhận dc ổ đĩa C

Không thấy thư mục ổ đĩa chứa dữ liệu D và E , mình muốn lưu file ghost vào thư mục dữ liệu D , nhưng tìm hoài không thấy

Nếu khởi động vào windows thì máy tính vẫn nhận ổ đĩa D E bình thường , copy file vẫn bình thường

AH_HA

Nếu mình không nhầm thì khi làm tiếp cái bước trên bạn sẽ nhận được thông báo là các ổ kia bị dirty và sẽ được unmount. Bạn vào lại windows sử dụng công cụ Check lỗi trong Properties xem có hết không nhé!

mr.puta_1988

vậy sử dụng công cụ nào check vậy

mấy náy khác thì mình làm bình thường , chỉ có con laptop của mình bị tình trạng như trên

kienqbth

vậy sử dụng công cụ nào check vậy

mấy náy khác thì mình làm bình thường , chỉ có con laptop của mình bị tình trạng như trên Bạn chuột phải tại các ổ đó chọn Properties\ Tools\ Check, đây là công cụ tích hợp sắn của Win, đôi khi nó cũng có tác dụng.

ductamtcnh3

Bạn xem giúp mình không , mình tạo dc file GHOST rồi , nhưng tìm ổ đĩa khác để lưu trữ file ghost

vodoi_vksk00

mình đã tạo 1 file ghost thành công , nhưng không thể lưu trữ file ghost đó trong thư mục dữ liệu

Máy chỉ lưu dc ổ C và ổ usb , khi xài windows thì ổ E D vẫn xài bình thường , chỉ là khi tạo thư mục ghost

máy tính không nhận dc ổ E D như trong hình

mr_huy_2004

mình đã tạo 1 file ghost thành công , nhưng không thể lưu trữ file ghost đó trong thư mục dữ liệu

Máy chỉ lưu dc ổ C và ổ usb , khi xài windows thì ổ E D vẫn xài bình thường , chỉ là khi tạo thư mục ghost

máy tính không nhận dc ổ E D như trong hình Bạn đang sử dụng Norton Ghost bản mấy nhỉ? Theo như mình tìm hiểu thì các bản ghost cũ như 11.0, 11.5 không nhận các phân vùng NTFS vì thế bạn nên tìm các bản ghost cao hơn như 11.5.1 hay 12 để ghost và nên dùng ghost32 trong Mini windows thì sẽ an toàn và đảm bảo hơn.

Chagiya

Mình thấy giờ mà dùng ghost norton thì không = dùng acronis true image , thứ nhất là an toàn thứ 2 dung lượng nén của file TIB nhỏ hơn có thể backup ngay trong nền windows.

Sau này windows lỗi chỉ cần vào winpe có chạy ATIH recovery lại cái file TIB là ok.

==============

xem hướng dẫn từ trang này .

==================

Dùng winpe từ link này .
Giải nén gói apps = 7zip để lấy file ATIH portable run admin ngay trên nền windows để backup , không cần cài đặt

Các chủ đề có liên quan khác