it_pro_hi

Mình có 1 số video trên google drive cá nhân, giờ mình muốn chuyển nó lên youtube mà không biết phải làm sao cả

Mình có thử 1 cách ở trên mạng
#1 Đăng nhập vào tài khoản YouTube của bạn rồi vào trang cài đặt.

#2 Ghi lại địa chỉ email tải lên từ điện thoại di động, tương tự như địa chỉ này.
[email protected]

#3 Qua Google Drive, tìm video mà bạn muốn tải nó lên YouTube. Nhấp chuột phải vào video, di chuyển xuống phần Share, thông qua menu con chọn Email as attachments

#4 Trong ô To, điền địa chỉ Mobile Upload Email mà bạn lưu ở bước trước. Thêm một tiêu đề và thông điệp được bạn muốn đăng cùng video để đưa lên YouTube.

Bạn cũng có thể gửi video vào một tài khoản Gmail của bạn chỉ đơn giản bằng cách đánh dấu vào hộp kiểm Send a copy to myself.

#5 Cuối cùng, nhấn vào nút Send và video của bạn được tải lên YouTube từ Google Drive

Mình đã làm theo đúng các bước trên nhưng chỉ upload được các video dung lượng vài chục MB thôi.

Các video dung lượng lớn tầm vài trăm MB đều báo lỗi không gửi được

Bạn nào biết cách chỉ giúp mình với

Thank nhiều lắm ạ

Ealadhach

sao bác không up thắng lên youtube luôn đi, up lên GG drive làm gì cho mệt.

ko thì bác tải video từ GG Drive xuống rồi up lại lên Youtube, thế là xong

Bạn làm theo hướng dẫn sau:

You must be registered for see medias

+ Vào photos.google.com >> settinsg > bật show google driver
+ Vào youtube , import from photos là xong

lu3kchj_mY

bạn vào youtube -> tải lên -> Nhập video từ google + ấn vào là list video từ tài khoản google drive từ email đó của bạn rồi chọn video cần tải rồi ấn chọn -> video đó sẽ trên youtube của mail đó nhé cơ mà tài khoản < 15p thì video > 15p không dùng được bạn nhé

lovebus_vn

#1 Do ngày xửa ngày xưa mình ngây thơ nghe theo ông anh upload hết video lên google drive

#2 Tải xuống rồi lại upload lên thì mình chết mất bạn ạ Tổng số video tầm khoảng 40GB trên 4 tài khoản.

Mạng nhà thì cùi, tốc độ upload cứ hơn 100kb/s thì upload đến bao giờ bạn bác loại bỏ giới hạn upload video lên YouTube thử đi.

sau khi loại bỏ giới hạn upload thì bác tiến hành upload video từ GG drive lên youtube thử đi.

chúc bác may mắn

Stilleman

Thank 2 bạn nhiều lắm lắm

Kết hợp cách của 2 bạn lại thì mọi vấn đề đã được giải quyết

sweet_love_nna

Mình thì muốn làm ngược lại: Lưu lại video Youtube của người khác vào Google Drive.

Nhưng không có cách nào làm thế. Chỉ có thể lưu video từ tài khoản của mình.

Lien1996

Trích dẫn từ Stilleman:
Thank 2 bạn nhiều lắm lắm

Kết hợp cách của 2 bạn lại thì mọi vấn đề đã được giải quyết

Bạn làm được thế nào thế. Chỉ giúp mình với

daigai

Well-Known Member
- Tăng giới hạn tải video trên 15 phút
- bạn vào youtube -> tải lên -> Nhập video từ google + ấn vào là list video từ tài khoản google drive từ email đó của bạn rồi chọn video cần tải rồi ấn chọn

Nếu là video từ tải khoản Google driver của người khác thì chịu, chỉ có cách duy nhất là tải về rồi up lại thôi

Lien1996

Mình vào up video từ google+ thì chỉ có từ google + chứ k có từ drive. Mình có thể xin link fb bạn, bạn hướng dẫn mình được k?

[ Post bai thong qua Mobile ]

tctuvan

Bạn làm theo hướng dẫn sau:

You must be registered for see medias

+ Vào photos.google.com >> settinsg > bật show google driver
+ Vào youtube , import from photos là xong

Các chủ đề có liên quan khác