mitinnaruto

như tiêu đề là mình có 1 pc dùng main này " " có 1 cổng VGA + 1 cổng HDMI. mình có 2 màn hình.

- màn 1: màn LCD 20 inch

- màn 2: ti vi sam sung 32 inch.

mình muốn dùng cả 2 màn hình trên cùng 1 cây PC đó, 1 màn hình mình dùng để xem phim và màn còn lại mình làm việc. Ti vi mình đấu HDMI còn LCD mình đấu VGA. xin nhờ các cao thủ xem có cách nào làm như vậy ko? màn hình xem phim không ảnh hưởng đến màn hình mở office chẳng hạn.

manenllyha2001

Ừ, gắn vậy đúng rồi.

Gắn xong, bấm chuột phái ờ Desktop > Screen Resolution > Sẽ thấy 2 màn hình > Chọn Extended (có thể bấm vô biểu tượng màn hình 1 và 2 kéo qua trái hoặc phải cho ph̀u hợp)

Bây giờ chỉ viêc̣ kéo cửa sổ ứng dụng qua lại giữa các màn hình thôi.

Penn

Ừ, gắn vậy đúng rồi.

Gắn xong, bấm chuột phái ờ Desktop > Screen Resolution > Sẽ thấy 2 màn hình > Chọn Extended (có thể bấm vô biểu tượng màn hình 1 và 2 kéo qua trái hoặc phải cho ph̀u hợp)

Bây giờ chỉ viêc̣ kéo cửa sổ ứng dụng qua lại giữa các màn hình thôi. mình đã làm thế nhưng khi chọn extended xong thì màn LCD không còn icon hay ứng dụng nào hết, Resolution thì bị mờ còn màn tivi thì có đầy đủ icon và ứng dụng. không hiểu sao nhỉ?

Edric

Driver cài đầy đủ chưa ? Nhất là cái Control Panel kèm theo driver card màn hình ấy. (Thừơng cứ dùng driver bản Ghost là thua)

Vô trang chủ tải driver cho đàng hoàng

Bạn có thể chọn "Make thís my main display" cho cái LCD là icon qua đó ah. Hơn nừa, bạn có thể chình resolution cho từng monitor, hay bạn có thể di chuyển icon qua lại giừa 2.

(full 2 màn hình của mình nhìn như vày)

sockgirl9x

Bạn có thể chọn "Make thís my main display" cho cái LCD là icon qua đó ah. Hơn nừa, bạn có thể chình resolution cho từng monitor, hay bạn có thể di chuyển icon qua lại giừa 2.

(full 2 màn hình của mình nhìn như vày)
để mình thử xem sao. nhưng card của mình là card onboard. không phải card mở rộng. không biết có được ko