ngthbhong

vì không có nhu cầu dùng vga rời 1 thời gian nên mình muốn PC chỉ chạy vga on board,mà mình thì gà,ko biết cách tắt vga rời,và cách cắm dây lại như thế nào.vậy cao nhân nào biết chỉ giúp cho mình với,chi tiết vào nhé.tksss

p/s:máy mình pC i5,vga cảd amd hd 6800

hhl_1190

Bạn vào Computer> Chuột phải chọn Properties> chọn Device manager góc trên cùng bên trái>Chọn Display Adapter> chọn card màn hình của bạn rồi cuột phải, chọn Disable.

Gắn VGA rời vào nó disable igpu intel, bạn muớn dùng igpu intel thì phải tháo vga rời ra. có cách nào mà vga rời vẫn nằm trên boảd mà máy vẫn chạy vga của chip không bạn!mình không rành tháo thiết bị

quach_tieuthu

có cách nào mà vga rời vẫn nằm trên boảd mà máy vẫn chạy vga của chip không bạn!mình không rành tháo thiết bị có đó bạn. bạn cắm dây VGA vào main

Neff

bạn cắm dây VGA từ màn hình vào main là được khỏi chỉnh gì hết nhé

có đó bạn. bạn cắm dây VGA vào main bạn cắm dây VGA từ màn hình vào main là được khỏi chỉnh gì hết nhé Cắm thì được, nhưng xem nó có xuất hình không nhé.

vquynhvn89

Với desktop thì khi cắm card rời vào là disable cái card on rồi nên dù có cắm vào main nó cũng không lên hình đâu, phải tháo card ra thôi

Maynor

Phải tháo ra thôi chứ để vậy cắm vào nó không lên hình đâu bạn ạ.

anthy20

bác phải xác định là có card onboard trước nhé

nếu có rồi thì bác chuyển dây cắm qua cổng onboard coi được không đã

xong rồi sau đó vô device manager tắt thiết bị đi là ok

Ramsey

Cắm thì được, nhưng xem nó có xuất hình không nhé. không xuất hình,bạn nào hướng dẫn 1 bài chi tiết với,mình cần lắm,thử hôm qua tới h muốn toét cái lỗ cắm!!!

Chay

Gắn card rời trên main vẫn dùng card onboard bình thường.

Bước 1: Dùng card rời rồi vào bios chuyển sang dùng iGPU > nhấn F10 để lưu lại.

Bước 2: Khởi động lại > Tối thui là OK

Bước 3: Tắt máy > Gắn đầu cắm VGA qua onboard.

Bước 4: Mở máy lên.

Tui làm cách này hoài để cứu mấy thằng VGA rời bị tui Flash lỗi

Các chủ đề có liên quan khác