viet_nga

Vừa tải cFosSpeed 10 , cài đặt cFosSpeed + Cr-ack xong cả rồi có phần ngôn ngữ tiếng việt nữa ,nhưng tui bấm chuột không biểu tượng cFosSpeed ở góc dưới bên phải màn hình chọn tùy chọn >>thiết lập theo như chỉ dẫn thì có 1 cửa sổ hiện ra để mình config nhưng máy của tui thì khi click vào thiết lập 1 cửa sổ hiện lên cái rồi vụt tắt đi.Àh tui cài đặt cFosSpeed ngoài tiệm Net để chơi game,tiệm net có xài chương trình CMS của vinagame ,anh nào biết cách khắc phục làm chỉ dùm cám ơn.

rainbow_139

- Vọc thử bằng cách tinh chỉnh lại cấu hình của cFosSpeed cho tối ưu nhất!. ta có thể thiết lập lại cơ chế Traffice Shaping Settings : giới hạn bandwidth ở mục Preferences, tăng giảm độ ưu tiên truyền nhận dữ liệu của các giao thức mạng ở mục Protocol hay của các chương trình của mục Progams.

Mục thiết lập cơ bản đáng chú ý nhất của cFosSpeed là phần thiết lập lại cơ chế Traffice Shaping [Preferences > Traffice Shaping Mode] theo đúng mô hình mà ta đang sử dụng để đạt hiệu quả tăng tốc cao nhất. Chẳn hạn, nếu đường truyền Internet chỉ có một mình bạn sử dụng thì nên chọn thiết lập fixed, nếu đường truyền Internet được sẻ chia nhiều hơn một máy thông qua Hub/Switch/Router thì ta phải chọn thiết lập : Variable [cooperative] : cFosSpeed phải được cài đặt trên tất cả máy trong mạng ; hay Variable [not cooperative] : có ít nhất một máy bất cài cFosSpeed. Nếu làm đúng, tốc độ và sự ổn định ở hệ thống của ta có thể tăng lên gấp 3 lần trên thực tế.

phaply_k19

thực ra thì cFosSpeed cũng không giúp được nhìu đâu bạn ơi

tốc độ đường truyền phụ thuộc nhìu yếu tố... thay vì dùng nó bạn hãy tìm đến nơi có đường truyền tốt hơn, gói cước tốt hơn hay nhà cung cấp ổn định hơn

Nó là một chương trình hỗ trợ chơi Game tốt đó. Nhưng khuyến cáo các cùng chí là cài cái món này vào sẽ làm máy vi tính chạy chậm đi rất nhiều đó. Thân,

Edensaw

cFosSpeed là một công cụ tăng tốc cho router ( tức cái cục modem nhà bạn đấy ). Thường thì các xác lập mặc định của cFos là ổn rồi bất cần điều chỉnh gì thêm, chỉ có bạn muốn ưu tiên chương trình nào thì bạn điều chỉnh trong mục Preference. Thường thì cái nài tăng tốc từ 2 - 3 lần cho router tuy nhiên hiệu quả trông thấy thì bất có gì đáng kể lắm. Mình vừa thử dùng cái nài và so sánh trước và sau khi chơi CS 1.6 và kết quả là ... chẳng mấy thay đổi ! Ping vẫn như vậy. Còn nếu dùng để hỗ trợ download thì có tiến bộ hơn trước. Và bạn xài ở quán net thì hiệu quả chẳng là bao đâu. Bạn nên xài ở nhà thì sẽ tốt hơn nhiều đó. Thân

Egerton

thường thì các thiết lập ban đầu của cFosSpeed vừa là tối ưu rồi bạn không cần chỉnh lại nữa

rock_with_boa

do quan nét mà bạn cài có dùng CMS đấy.Bạn thử del CMS o quán nét thử xem sao.Tớ cũng dùng CfosSpeed nhưng kô dảm được nhiều bạn ak`.Lag hay kô là phụ thuộc vào đường truyền của internet

Các chủ đề có liên quan khác