bt_long

Thấy nhiều bác bảo, nếu để code web thì dùng FireFox tốt hơn... mình dùng thử thì lại thấy nó load lâu hơn Cốc cốc ( chủ yếu load hình ảnh ) còn Cốc cốc thì dựa trên Chrome và thêm một vài tiện ích nên có lẽ sẽ ngốn hơn Chrome chút xíu ( Bữa diễn đàn mình có test 2 thằng này rồi ) ... nhưng mình lại chưa so FireFox với 2 anh kia...

Vậy theo kinh nghiệm các bạn thì Cái nào tiện dụng hơn, nhanh, mạnh, ít ngốn ram hơn??

p/s: Cả 3 phần mềm mình muốn đánh giá theo phiên bản mới nhất

minhhanh2504

Thấy các bạn cứ bảo Chrome ngốn RAM nhiều nhất, còn Firefox ít nhất, em cũng chả biết sao, vì thời đại này người ta dùng máy tính RAM lớn cả, không để ý lắm những vấn đề đấy. Nếu bảo em dùng một con máy ít hơn 4GB RAM em thể thà em vào nhà đá còn hơn. Mà giờ dùng 4GB em cũng thấy chưa đủ @@

hoaithu_1989_qn

mình dùng firefox chỉ vì nó đổi được giao diện và có nhiều giao diện đẹp, chẳng quan tâm đến ngốn ram lắm

pinkysmile99

theo ý kiến của mình thì mỗi cái đều có một cái ưu nhuợc điểm, về ngốn ram thì chrome và cốc cốc truất ngôi vương của FF khá lâu rồi thì phải, ngốn ít ram nhất chắc phải kể tới IE11, nếu bác có ác cảm vs IE thì thử opera phiên bản mới nhất xem

Kenjiro

Lap mình dùng ram 4g, trước kia chưa lên các bản chorme sau này thì bật chục tab vẫn không đơ máy lắm, chorme càng sau này càng ngốn cpu nhiều chứ mình không thấy ngốn ram lắm

mrwobjn

uk thấy Opera cũng hay hay.. cài rồi nhưng mà ít dùng lắm... haizzz máy cài 1 lúc mấy trình duyệt luôn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Ứng dụng phần mềm ClassPoint trong tổ chức dạy học theo mô hình 5E chương Chất khí - Vật lí 10 Luận văn Sư phạm 0
D Phần Mềm Plaxis 2D Phân Tích Động Trong Tính Toán Thiết Kế Các Công Tình Xây Dựng Kiến trúc, xây dựng 0
D Ứng dụng phần mềm Netsupport School trong dạy thực hành Tin học 7 tại trường THCS Nga Bạch Luận văn Sư phạm 0
D Sử dụng phần mềm Crocodile Physics kết hợp với Microsoft Office Powerpoint trong dạy học vật lí ( ch Luận văn Sư phạm 0
P Sự sằn sàng tham gia thương mại điện tử Việt Nam trong lĩnh vực phần mềm Luận văn Kinh tế 0
D Sử dụng phần mềm Crocodile Physics kết hợp với Microsoft PowerPoint trong dạy học Vật lý Luận văn Sư phạm 0
N Nghiên cứu phần mềm macromedia flash và xây dựng một số ứng dụng trong lĩnh vực quảng cáo Công nghệ thông tin 0
R Sử dụng phần mềm Powerpoint và Geometer’s Sketchpad trong dạy học phép biến hình trong mặt phẳng Luận văn Sư phạm 0
D Ứng dụng phần mềm powerpoint để thiết kế trò chơi trong dạy học môn tự nhiên và xã hội lớp 3 Luận văn Sư phạm 0
N Nghiên cứu ứng dụng phần mềm cybered trong dạy học các môn khao học tự nhiên bậc trung học phổ thông Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác