Mannie

chả là cái laptop của mình có vấn đề về nguồn trên main không shuttdown hoàn toàn được,phải dùng phím cứng,bây giờ mình muốn nhờ các bạn giải thích hộ mình các ký hiệu thông báo của laptop ở phía dưới touchpad cho mình hiểu rõ về từng nút thông báo đó với có được không ạ,theo thứ tự từ trái qua ,tổng cộng có 6 biểu tượng ký hiệu,mình chỉ biết cái thứ 2 hình như là báo hiệu đang cắm sạc thì phải còn những cái còn lại thì mình không rõ,thank các bạn nhiều

Treowe

Nếu đã cài lại windows 7, 8 đều không thể tắt máy được!

Thử vào BIOS phục hồi về mặc định. Vẫn không tắt dc có thể do firmwave BIOS!

Phải nạp lại firmwave BIOS.

Hãy vệ sinh lại máy và sau đó kiểm tra lại xem có tắt dc ko!

khucdotri

Nếu đã cài lại windows 7, 8 đều không thể tắt máy được!

Thử vào BIOS phục hồi về mặc định. Vẫn không tắt dc có thể do firmwave BIOS!

Phải nạp lại firmwave BIOS.

Hãy vệ sinh lại máy và sau đó kiểm tra lại xem có tắt dc ko! mình đã cài lại windows và vào BIOS phục hồi về mặc định mà vẫn không shuttdown dc,khi shuttdown mọi nút đều tắt chỉ có đèn báo nút nguồn và nút nguồn là vẫn sáng và phải ấn im nút nguồn 3-4s thì mới tắt hoàn toàn,cách nạp lại fw bios như thế nào vậy bạn,khi đã lên fw biós mới nhất là không trở về phiên bản biós cũ dc đâu có phải không bạn,mình cũng đem ra tiệm kiểm tra họ nói bị phần cứng nhưng mình không sửa,mà đem về cứ để vậy xài,mỗi lần muốn shuttdown hoàn toàn thì phải ấn im nút nguồn 3-4s thì mới tắt hoàn toàn dc

d2v_kts

mình đã cài lại windows và vào BIOS phục hồi về mặc định mà vẫn không shuttdown dc,khi shuttdown mọi nút đều tắt chỉ có đèn báo nút nguồn và nút nguồn là vẫn sáng và phải ấn im nút nguồn 3-4s thì mới tắt hoàn toàn,cách nạp lại fw bios như thế nào vậy bạn,khi đã lên fw biós mới nhất là không trở về phiên bản biós cũ dc đâu có phải không bạn,mình cũng đem ra tiệm kiểm tra họ nói bị phần cứng nhưng mình không sửa,mà đem về cứ để vậy xài,mỗi lần muốn shuttdown hoàn toàn thì phải ấn im nút nguồn 3-4s thì mới tắt hoàn toàn dc Laptop của bạn hiệu gì , Model gì thì cứ google :

VD : HP 450 driver cho windows 8.1 => nó ra cái trang web thường là HP của mỹ vô đó kiếm cái driver Bios kéo về rồi cài vô

Hãng khác kiếm google tương tự

Chú ý : Nếu nó không hỗ trợ driver cho window 8.1 , tức là bạn chỉ nhìn thấy trong mục download , driver tối đa là Window 7 thì bạn chỉ nên cài từ window 8 đổ lại XP thôi nhé .

Nếú cài window 8.1 đổ lên thì rất dễ bị lỗi màn hình đen vì Driver cạc màn hình intel và VGA không tương thích

elizabeth_85

Trước khi nạp lại BIOS. Người ta sẽ bạo bản Backup từ BIOS của bạn!

Họ tìm firmware trên google hay tự bạn tìm đem đến nơi có máy nạp BIOS.

Bạn có thể tìm trong Laptopblue hay những trang nào có hỗ trợ firmware BIOS.

Giá nạp BIOS laptop không cao. 100 -> 200K tùy chỗ!

Trước khi quyết định nạp BIOS bạn qua kythuatphancung.com để hỏi xem chứng bệnh nhé!

Các chủ đề có liên quan khác