vipmoon24

Mình đang dùng mạng VNPT dịch vụ MegaVNN Từ hôm 5/01/2015 đứt cáp biển AAG nhưng trong 2 ngày mùng 5 và mùng 6 vào các trang web trong nước vẫn bình thường còn các trang web quốc tế thì hơi chậm so với lúc đứt cáp.Nhưng đến hôm nay ngày mùng 7 từ sáng đến giờ load các trang web trong nước load không nổi và load rất lâu còn các trang web quốc tế thì load không được luôn.Gọi lên tổng đài VNPT hỏi thì gặp một em em bảo là "đứt cáp quang" mình bảo "đứt cáp quang thì chỉ ảnh hưởng các trang quốc tế thôi chứ " mình nhận được câu trả lời "Mạng internet toàn cầu nên đứt cáp biển sẽ ảnh hưởng truy cập trong và ngoài nước" nói đến đâu thì mình vái lậy chịu thua.Có phải chăng cáp quang mặt đất của VNPT cũng bị đứt.Không chỉ một mình mình mà rất nhiều người dùng mạng của VNPT kêu hôm nay vào mạng rất khó khăn.Ở đây có anh em nào làm ở cơ quan báo chí có thể gặp các quan chức của VNPT để đi tìm câu giải thích tại sao mạng của VNPT ngày 7/01/2015 load các trang web trong và ngoài nước gặp rất nhiều khó khăn.Đến giờ là 3 giờ 37 phút chiều nhưng việc vào mạng là rất khó khăn

frozen.bluesky

mình cũng dùng vnpt, vào các trang trong nước vẫn bình thường ,chỉ có ra bên ngoài nước thì hem có dc.Nản

MegaVNN 1 tháng đóng có 175k đến 250k thì nhằm nhò gì với Cáp quang . Dĩ nhiên cái đường truyền dự phòng VNPT đang sử dụng hiện tại họ sẽ ưu ái dành cho khách hàng sử dụng cáp quang . Còn với cáp đồng thì ...thích thì vẫn chơi với VNPT , không thích thì qua Vit teo , FPT mà chơi ...1 tháng trả chừng đó tiền họ xem nhẹ lắm ! Cáp quang mà hỏng "hú" 1 cái là mấy đứa kỹ thuật xử lý nhanh luôn , nhân viên chăm sóc khách hàng ăn nói " nghe đã lỗ tai" lắm . Còn MegaVNN ư ...xưa rồi họ không quan tâm đến "phân khúc" thị trường này nữa đâu !

P/s : Cty mình hiện còn 3 line MegaVNN , 2 line MyTV sử dụng của VNPT . Riêng cáp quang mình đã chuyển 2 Line qua Viettel và 1 line FPT xài ... Nói chung sự cố lần này mình đánh giá dịch vụ và khâu chuẩn bị sự cố của VNPT rất là tệ ! Mặc dù đứt cáp quang ÂAG không phải là lần đầu !

monkey_tn551

MegaVNN 1 tháng đóng có 175k đến 250k thì nhằm nhò gì với Cáp quang . Dĩ nhiên cái đường truyền dự phòng VNPT đang sử dụng hiện tại họ sẽ ưu ái dành cho khách hàng sử dụng cáp quang . Còn với cáp đồng thì ...thích thì vẫn chơi với VNPT , không thích thì qua Vit teo , FPT mà chơi ...1 tháng trả chừng đó tiền họ xem nhẹ lắm ! Cáp quang mà hỏng "hú" 1 cái là mấy đứa kỹ thuật xử lý nhanh luôn , nhân viên chăm sóc khách hàng ăn nói " nghe đã lỗ tai" lắm . Còn MegaVNN ư ...xưa rồi họ không quan tâm đến "phân khúc" thị trường này nữa đâu !

P/s : Cty mình hiện còn 3 line MegaVNN , 2 line MyTV sử dụng của VNPT . Riêng cáp quang mình đã chuyển 2 Line qua Viettel và 1 line FPT xài ... Nói chung sự cố lần này mình đánh giá dịch vụ và khâu chuẩn bị sự cố của VNPT rất là tệ ! Mặc dù đứt cáp quang ÂAG không phải là lần đầu ! Chỗ mình vùng quê VNPT chưa triển khai cáp quang cho hộ gia đình nên phải dùng cáp đồng.Còn mạng của FPT và Viettel chưa vươn tới chỗ mình

bienthuycnc

Chỗ mình vùng quê VNPT chưa triển khai cáp quang cho hộ gia đình nên phải dùng cáp đồng.Còn mạng của FPT và Viettel chưa vươn tới chỗ mình Độc quyền là ở chỗ đó đấy . Dù băng thông có bị bóp lại đi chăng nữa , khách hàng cũng cắn răng mà chịu ...Vì khi không chịu được nữa thì cũng chẳng có lựa chọn thứ 2 cho khách hàng !!!

P/s : Dễ chửi mấy đứa tổng đài viên quá . Cứ gọi lên là đổ lỗi cáp quang đứt . Trong khi ngày 5-6 xài vẫn bình thường khi mà cáp đã đứt ...Tự nhiên chiều hôm qua đến giờ thì không làm được việc gì ...chỉ có đọc báo - vào VNZ rồi xong ! Check Gmail , outlook không nổi luôn

Cisco

Độc quyền là ở chỗ đó đấy . Dù băng thông có bị bóp lại đi chăng nữa , khách hàng cũng cắn răng mà chịu ...Vì khi không chịu được nữa thì cũng chẳng có lựa chọn thứ 2 cho khách hàng !!!

P/s : Dễ chửi mấy đứa tổng đài viên quá . Cứ gọi lên là đổ lỗi cáp quang đứt . Trong khi ngày 5-6 xài vẫn bình thường khi mà cáp đã đứt ...Tự nhiên chiều hôm qua đến giờ thì không làm được việc gì ...chỉ có đọc báo - vào VNZ rồi xong ! Check Gmail , outlook không nổi luôn Giờ mình mới thấm thía 2 chữ độc quyền

gialang00719

Đúng rồi. Khu mình làm mình có gọi cho fpt để hỏi về gói cước và chi phí. Nó báo lại khu này vnpt độc quyền. Thế nên phải chịu lun sống chung với lũ chứ bít sao dc

Vấn đề này mình thấy báo chí nên vào cuộc tìm hiểu rõ nguyên nhân sao ngày hôm nay 7/01/2015 dịch vụ ADSL của VNPT lại tệ như thế chúng ta là khách hàng chúng ta cần biết lý do tuy chúng ta dùng cáp đồng nhưng hàng tháng chúng ta vẫn trả tiền hàng tháng không được phân biệt đối xử như vậy được.Mình nghĩ ngày 7/01/2015 bên VNPT gặp sự cố gì đó nên mạng mới chậm như vậy vì trong 2 ngày 5 và 6 mạng không đến nỗi mình dùng 2 từ "Quá tệ" như ngày mùng 7.tui thấy bên VNPT nên triển khai các gói cước cáp quang cho hộ gia đình giá rẻ đến vùng quê hay nâng cấp thêm ít Mbps cho dịch vụ cáp đồng vùng thôn quê.tui thấy FPT đang quang hoá cáp đồng tui rất muốn dùng FPT nhưng vì 2 chữ "Độc quyền" nên phải cam chịu dùng cáp đồng của VNPT

các bạn kiểm tra lại xem có để dns của google kg? trong tình hình đứt cáp quốc tế như thế này chúng ta nên tạm thời chuyển lại dns của nhà mạng. vì khi truy vấn lên google nó nhảy ra quốc tế mất rồi.

sunshine_wind

các bạn kiểm tra lại xem có để dns của google kg? trong tình hình đứt cáp quốc tế như thế này chúng ta nên tạm thời chuyển lại dns của nhà mạng. vì khi truy vấn lên google nó nhảy ra quốc tế mất rồi. Mình để DNS trong nước rồi hôm nay tình hình chả khả quan hơn

chuyenxelybiet

Đến giờ phút này mình vẫn không vào được Gmail nhưng youtube vẫn xem phim ngon lành. Cũng không hiểu tại sao nữa. Mấy cái mail đối tác gửi có file đính kèm mà không sao mở ra để lấy dữ liệu làm việc. Thật sự bực mình rồi

Dickon

Đến giờ phút này mình vẫn không vào được Gmail nhưng youtube vẫn xem phim ngon lành. Cũng không hiểu tại sao nữa. Mấy cái mail đối tác gửi có file đính kèm mà không sao mở ra để lấy dữ liệu làm việc. Thật sự bực mình rồi Thời buổi đứt cáp này không nên dùng gmail mà nên dùng outlook mail còn có cơ may dùng được.

Các chủ đề có liên quan khác