Kulbert

Mình sắp về quê ăn tét, mẹ mình có nhờ mình mua dùm mấy cái đĩa nhạc, nhưng mình thích chép nhạc vào đĩa theo ý của mình

CÁc bạn có ai rành về cái này chỉ cho mình, mình có dùng nero để burn file ra đĩa DVD nhưng khi đưa vào đầu đĩa thì nó không chịu đọc.

Với lại mình muốn chép nhiều phim vào 1 đĩa DVD giống như ngoài tiệm người ta là 1 đĩa DVD có 5 bộ phim ấy. Chép mấy cái phim hoạt hình cho em mình xem. Vì về quê không có mạng, nen muôn chép đĩa đem về

Ban nào rành cái này chỉ mình với nha

forevergiacmo

nếu đầu có đầu cắm USB thì dùng phần mềm chuyển đổi cho dvd xem đươc (MPEG 1 tỉ lê màn hình 480x680, khoảng 27 khung hình / giây)

còn nếu nhac thì copy trưc tiếp vào usb đầu cũng đoc được

nicholas_chan17

trả lời:

câu 1: bạn dùng phần mềm Burnaware Pro v7.7 & Ashampoo Burning Studio 15, sẽ có mục burn nhạc & tự động play nhạc khi bỏ vào đầu đĩa

câu 2 :

Với lại mình muốn chép nhiều phim vào 1 đĩa DVD giống như ngoài tiệm người ta là 1 đĩa DVD có 5 bộ phim ấy. Chép mấy cái phim hoạt hình cho em mình xem. Vì về quê không có mạng, nen muôn chép đĩa đem về

trong phần mềm đó có câu trả lời luôn cho bạn ....

kuty_kjsskjss

mình cùng đang có chung vấn đề như bạn, trước ghi bằng phần mềm nero nhưng đĩa xem được hình thì không có tiếng, nghe được tiếng thì lại không có hình, mong các bạn giúp đỡ ạ???

tdatuan75

mình cùng đang có chung vấn đề như bạn, trước ghi bằng phần mềm nero nhưng đĩa xem được hình thì không có tiếng, nghe được tiếng thì lại không có hình, mong các bạn giúp đỡ ạ??? bạn dùng thử phần mềm trên với dùng thử Ashampoo Burning Studio 15 là biết nó cũng ngang ngang nero thôi ...

tyty_extreme

Ashampoo Movie Shrink & Burn 4

=> nén nhiều Film vào 1 DVD nhưng chất lượng Video sẽ giảm. Có thể 1 số đoạn sẽ bị vấp. Thời gian ghi rất là lâu đấy nhá!

Ngoài DVD5 (4.5GB) bạn có thể dùng DVD9 (7.5GB).

Đầu DVD đọc được Video ghi ở dạng DATA yêu cầu Video được convert MPG2 (DVD) hay MPG1 (VCD)

muathuvang.love

Ashampoo Movie Shrink & Burn 4

=> nén nhiều Film vào 1 DVD nhưng chất lượng Video sẽ giảm. Có thể 1 số đoạn sẽ bị vấp. Thời gian ghi rất là lâu đấy nhá!

Ngoài DVD5 (4.5GB) bạn có thể dùng DVD9 (7.5GB).

Đầu DVD đọc được Video ghi ở dạng DATA yêu cầu Video được convert MPG2 (DVD) hay MPG1 (VCD) kéo về xong rồi, chưa tét nên chưa biết đánh giá ra sao, thanks thớt

Derwyn

cho mình xin cái hướng dẫn được không bạn

làm sao để bỏ nhạc mp3 và phim vào đĩa DVD, rồi bỏ đĩa vào đầu đĩa thì nó chạy được như mấy cái đĩa ngoài tiệm ấy

mình làm mà bỏ vào đầu đĩa nó không chạy được

Niallan

Nhạc MP3 ghi vào DVD thì bạn dùng UltraISO dc rồi. Vì ghi MP3 ở dạng DATA! Chỉ ghi DVD Video mới dùng những chương trình Ashampoo, Nero...

Đặt tên không cần gõ dấu TV.

Trước khi burn bạn kiểm tra lại từng file xem file nào hát dc. Đôi lúc có những file hát dc trên PC nhưng không hát dc trên đầu đĩa.

Kiểm tra xem có đúng định dạng MP3 ko. Nếu không phải thì phải Convert lại!

Bạn có thể vào trang chiasenhac.vn để tải những bản nhạc MP3 có chất lượng 320Kbps

bác nào có giải pháp tối ưu ghi video ra đĩa DVD không, thấy nhiều ý kiến quá mà độ chắc chắn không cao

Jeran

mình thử ghi nhạc mp3 ra đĩa, bỏ đĩa vào máy tính tình nghe được

nhưng cho vào đầu đĩa thì nó không đọc. không hiểu sao luôn

mình có mấy bộ phim, 1 bộ tấm 1-2gb, làm sao cho nhiều bộ phim vào 1 đĩa dvd như mấy đĩa ngoài tiệm vậy

mình chép có 1 tập phim vào thì nó báo không đủ chỗ trống, mặc dù đĩa DVD của mình 4gb lận

Các chủ đề có liên quan khác