yo_blog

Mọi người cho em hỏi là sao bây giờ em dùng mạng VNPT để xem video online thì mạng chạy rất chậm dưới 60kb/s, hay bị đứng. Nhưng tải về thì tốc độ tầm 500kb/s. Nhưng trước kia em xem phim rất bình thường, tốc độ tải tầm 800kb/s. Em dùng điện thoại lẫn máy tính truy cập vào mà vẫn vậy. Em thử mạng FPT nhà hàng xóm thì lúc xe phim không cần nói. Em phải làm sao đây mọi người? Em tính gọi tổng đài mà không biết phải nói gì hết

m ở hải phòng và dùng VNPT lúc nào cũng vậy xem youtube lúc nhanh lúc chậm, load video nhanh vài giây đầu rồi tụt hẳn không load được nữa, mạng FPT thì ngon lành chẳng bao h gặp vấn đề như thế, chán, muốn đổi sang dùng FPT mà nhà ở ngoại thành nên cũng khó lắp đặt

lu_lu.0nljn3

mình thì lỡ lắp rồi, nhiều lúc muốn đổi lắm mà chả biết phải làm sao hết

True

@@ nãy gọi lại nhân viên fpt khác chả đùa hay thật đùa đọc dịa chỉ ping ông đọc hê 10 xong hê nghe chả hiểu gì xong một lúc tưởng đọc sai bảo đọc lại cứ hê10 bảo mình ngoisao.net ping reuot time xong lại bảo xong vào dân chí ping hơn duoc 200 ms mỗi cái nản cuối bảo em bảo kĩ thuật xuống nản luôn bảo kỹ thuật đến RS modem hay ping không được cũng đi về cái chính báo hệ thống chứ chán mạng mẽo bảo VD trên hệ thống khác phục được cần nhân viên kỹ thuật đến làm gì đây fpt xong khi gọi cho thằng viên và đăng lên fan facebook bọn nhà mạng đã rất nhanh trở lại chứ FPT hôm nay cũng lag facebook load không nổi cái chính trên hệ thống nó khắc phục được không thui mấy ông kỹ thuật chỉ đến RS modem rùi cài lại cấu hình ping lại mạng không được nữa để em về báo lên hệ thống

@@ nãy gọi lại nhân viên fpt khác chả đùa hay thật đùa đọc dịa chỉ ping ông đọc hê 10 xong hê nghe chả hiểu gì xong một lúc tưởng đọc sai bảo đọc lại cứ hê10 bảo mình ngoisao.net ping reuot time xong lại bảo xong vào dân chí ping hơn duoc 200 ms mỗi cái nản cuối bảo em bảo kĩ thuật xuống nản luôn bảo kỹ thuật đến RS modem hay ping không được cũng đi về cái chính báo hệ thống chứ chán mạng mẽo bảo VD trên hệ thống khác phục được cần nhân viên kỹ thuật đến làm gì đây fpt xong khi gọi cho thằng viên và đăng lên fan facebook bọn nhà mạng đã rất nhanh trở lại chứ FPT hôm nay cũng lag facebook load không nổi cái chính trên hệ thống nó khắc phục được không thui mấy ông kỹ thuật chỉ đến RS modem rùi cài lại cấu hình ping lại mạng không được nữa để em về báo lên hệ thống Lần sau bạn viết thế nào cho dễ hiểu dễ đọc chứ đọc xong comment của bạn mà mình đau hết cả đầu vẫn chả hiểu được hết nghĩa.

Còn với chủ thread thì chắc chỗ chủ thread VNPT bị làm sao rồi mình đang ngồi xem video đế chế 720p vừa lướt web, vừa cắm game online ầm ầm mà có giật lag, không load gì đâu. À gói của mình cũng là gói tốc độ giống chủ thread luôn nhé.

socnau_hoxam

Lần sau bạn viết thế nào cho dễ hiểu dễ đọc chứ đọc xong comment của bạn mà mình đau hết cả đầu vẫn chả hiểu được hết nghĩa.

Còn với chủ thread thì chắc chỗ chủ thread VNPT bị làm sao rồi mình đang ngồi xem video đế chế 720p vừa lướt web, vừa cắm game online ầm ầm mà có giật lag, không load gì đâu. À gói của mình cũng là gói tốc độ giống chủ thread luôn nhé. Bạn cho mình xin cái cấu hình 192.168.1.1 của bạn với. Mình không biết có cài sai chỗ nào không. Mình xem video trên anime47, animevsub.com,phim3s,... trừ youtube ra thì đều bị tốc độ chậm. Chả hiểu tại sao nữa

Các chủ đề có liên quan khác