shusi_kute

các bạn giúp mình với tình hình là ổ C máy mình mình quét toàn bộ file thì chỉ có 38gb nhưng bên ngoài lúc properties lại là 42gb thế là tn ạ?

Bạn đừng bôi đên, bôi đen thì nó không tính dung lượng những file ẩn mà bạn không bôi đen được đâu.

thuyle_hfst

mình đã mở file ẩn rồi mà. Mình cũng dùng một số phần mềm để quét tệp tin rác và sửa ổ đĩa nữa. Mình dùng Advanced SystemCare 7 còn diệt virus mình dùng avast free bạn ạ

Dilwyn

nhìn hình thì mình cũng không để ý ổ C của bạn lắm vì như thế cũng không sao mà, không ảnh hưởng gì mấy, đó là điều bình thường nếu nó vẫn nhưn thế lâu nay

còn ổ D của bạn trông lạ quá đấy

anhem11v2

Bạn hiện file ẩn có bao gồm hiện file system ẩn không vì có dạng file ẩn thường và dạng file ẩn hệ thống? Bạn có thử nhấn ctrl+A để check dung lượng chưa?

ngochuy_nguyen

E Ctrl+A check thì được như hình ạ mấy bác góp ý check lại cả ổ C và D giúp em với. E thấy ổ C dung lượng nó cứ tăng dần trong khi e chẳng download gì

Có thể là file tmp trong quá trình dùng window nó tự sinh ra
Bạn ở Start > Run rồi gõ %TEMP% vào sẽ thấy thư mục Temp của window. Có thể xóa các file trong đó đi nếu muốn

nhi04x3d

Bạn thử bỏ chọn phần "Hide protected operating system files ..." chưa ? Nếu chưa thì làm thử xem còn gì chưa được chọn không nhé

dieuthao94

bạn cũng bị y chang mình, mình cũng xài advance systemcare + avast, mình bị gần 20gb dữ liệu ảo giống bạn, hiện file ẩn vẫn không thấy gì

lonelyangel1402

nếu bạn thấy dung lượng ổ C tăng liên tục vô cớ thì bạn nên cài lại windows fomat ỏ C nhé, có thể đã bị nhiễm virut

cách tốt nhât là cài lại windows
Thank bác khổ nỗi ổ CD của e hỏng nên không dùng đĩa được

Jeran

bạn cũng bị y chang mình, mình cũng xài advance systemcare + avast, mình bị gần 20gb dữ liệu ảo giống bạn, hiện file ẩn vẫn không thấy gì vậy giờ làm tn hả bác mình sắp full ổ mất rồi

CÀI QUA USB , cài trực tiếp từ ổ cứng, cài bằng lệnh CMD trong chế độ repair, rất nhiều cách cho bạn chọn, CD-DVD giờ lỗi thời cho cài windows rùi bạn Thank bác khổ nỗi ổ CD của e hỏng nên không dùng đĩa được vậy giờ làm tn hả bác mình sắp full ổ mất rồi

loantran1481

cài trực tiếp trên hdd được đấy, bác tham khảo mà cài lại, mình thì thấy windows vẫn k có dấu hiệu gì, xài bt thôi.

Các chủ đề có liên quan khác