Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi, vì sao độ 1 tuần nay tốc độ load video trên YouTube nhà mình rất chậm, có thể nói là hầu như không xem được, mạng nhà mình thì vẫn bt.

các bạn có cách nào hay lí do vì sao vui lòng chỉ mình

Thank nhiều.

nhox_lj

tiện cho mìn hỏi là idm của mình dow video trên youtube bị tách hình với tiếng, các trang khác bình thường. mình tra gg sửa mãi không được

newbie.11o2

Exclamation Tốc độ load video YouTube !

Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi, vì sao độ 1 tuần nay tốc độ load video trên YouTube nhà mình rất chậm, có thể nói là hầu như không xem được, mạng nhà mình thì vẫn bt.

các bạn có cách nào hay lí do vì sao vui lòng chỉ mình

Thank nhiều.

Cái này chắc do nhà mạng rồi. bạn đợi vài hôm xem sao.

tiện cho mìn hỏi là idm của mình dow video trên youtube bị tách hình với tiếng, các trang khác bình thường. mình tra gg sửa mãi không được

cái này vì vấn đề bản quyền nên idm không khuyến khích việc download video trên youtube nữa, nhiều video youtube nó cũng chặn không down được. Tải IDM bản mới hơn hay chuyển qua dùng tool khác thôi như mình thì máy sẵn cài java nên thường down qua keepvid.com, nhưng dạo này thỉnh thoảng cũng bị chặn rồi.

lynkxu_luvmubra

mình dùng mạng VNPT, các bạn dung mạng này có thấy load chậm không vậy?? Mình dùng cũng bình thường mà bạn.Bạn kiểm tra lại tốc độ mạng của mình xem

Vào trang này kiểm tra tốc độ mạng nhé

Nếu không được reset lại máy tính xem

Ingel

cái này vì vấn đề bản quyền nên idm không khuyến khích việc download video trên youtube nữa, nhiều video youtube nó cũng chặn không down được. Tải IDM bản mới hơn hay chuyển qua dùng tool khác thôi như mình thì máy sẵn cài java nên thường down qua keepvid.com, nhưng dạo này thỉnh thoảng cũng bị chặn rồi. Vụ bản quyền IDM nói ở đâu vậy bạn?

Edom

mình dùng mạng bt thôi, 12mb như mọi khi ping vẫn bt, ma` youtube k thể load được

nguyet10a7

Hiện tại Youtube nói riêng và Google nói chung đã chuyển qua dùng cách load video theo đoạn, tức là chia video đang phát thành nhiều phần, sau khi xem gần hết đoạn này thì mới bắt đầu load đoạn tiếp theo, vì thế cho dù bạn để load cả tiếng đồng hồ cũng chỉ xem được tầm 5-10% phim và lại tiếp tục chờ nó . . . load tiếp . Đây là cách mà Google áp dụng để ngăn tình trạng download video bản quyền nhưng với tình trạng mạng ở VN thì chẳng khác nào chặn Youtube cả.

Hiện tại thì muốn xem tại Youtube thoải mái thì có mấy cách sau đây:

- đầu tư mạng cáp quang

- tránh xem trong thời gian 18-23h vì đây là thời điểm truy cập tăng cao, vào trang chủ còn khó chứ đừng nói là xem

- sử dụng IDM hay FlashGot (FireFox) để down về xem

Chúc bạn xem phim . . . may mắn

dienbatn

thế có lẽ chắc là chuẩn r, hầu như cả ngày load mãi vẫn không xem được, đến tầm 12h đêm trở đi thì có tiến triển thêm chút ít.

dùng cái youtube center trên FF, tắt cái load từng đoạn đi mà vẫn chả ăn thua

Các chủ đề có liên quan khác