chuot_vip

Tình hình là dạo này em dùng Chrome vào các trang bán hàng trực tuyến thì nó cứ hiện mấy cái khung quảng cáo từ Hotdeals, xuất hiện rất nhiều làm ảnh hưởng tốc độ duyệt web của máy em. Em thấy nó ghi "Ads by Brower Shop", "Ad by Buynaasver", v.v... Với lại có khi em click chuột 1 cái thì nó hiện ra cái pop-up gì rất lạ, trước giờ em không bị

Em vào tiện ích trong chrome thấy có cái tiện ích lạ là "Buynaasver" gì đó, em xoá nó đi thì mấy cái khung quảng cáo kia mất được vài cái, nhưng khi tắt mở lại thì nó lại xuất hiện như chưa có gì xảy ra.

Vào Control Panel thì thấy có cái soft cũng tên "Buynaasver", em uninstall nó đi, restart lại thì thấy nó không còn xuất hiện trong tiện ích của chrome nữa nhưng mấy cái khung quảng cáo vẫn còn

Xin các bạn giúp em vấn đề này với ạ, em Clean máy, quét Virus đủ kiểu mà vẫn không được

Em xin Thank trước

Adwr

mấy cái add on trên trình duyệt này thường ẩn giấu rất kĩ. Gỡ với xóa bình thường khó mà hết. Thử các bước này xem.

1. kiểm tra add on trên trình duyệt., cái add on nào lạ thì gỡ nó ra luôn. Rồi reset trình duyệt về mặc định luôn.

2. Làm xong bước 1 thì chắc chắn chỉ được có 1 lúc, khởi động lại trình duyệt cái là bị ngay. Vì thế nên chuột phải vào biểu tượng trình duyệt, chọn properties, tab shortcut, nhìn thầy mục target, kiểm tra cái link đó có gì lạ không? nếu nó dẫn tới 1 thư mục lạ thì xóa hết phần lạ đó đi.

3. Xong cái này thì nói chung cũng giải quyết được tạm tạm, chắc ăn hơn vào ccleaner gỡ tiếp các apps nào lạ lạ mà không biết tác dụng đi,gỡ xong quét rác bằng ccleaner luôn.

4. tiếp tục kiểm tra ở phần start up xem có thằng nào lạ lạ khởi động cùng windows không? disable nó luôn cho khỏe.

5. Cho chắc ăn nữa thì tìm phần mềm diệt virut mailware quét đi 1 lượt cho nó sạch sẽ.

5. Làm xong các bước trên thì gần như là đã được rồi. Nếu chưa được thì đến đây mình hết biết rồi :3

Chúc bạn thành công.

Hodei

mấy cái add on trên trình duyệt này thường ẩn giấu rất kĩ. Gỡ với xóa bình thường khó mà hết. Thử các bước này xem.

1. kiểm tra add on trên trình duyệt., cái add on nào lạ thì gỡ nó ra luôn. Rồi reset trình duyệt về mặc định luôn.

2. Làm xong bước 1 thì chắc chắn chỉ được có 1 lúc, khởi động lại trình duyệt cái là bị ngay. Vì thế nên chuột phải vào biểu tượng trình duyệt, chọn properties, tab shortcut, nhìn thầy mục target, kiểm tra cái link đó có gì lạ không? nếu nó dẫn tới 1 thư mục lạ thì xóa hết phần lạ đó đi.

3. Xong cái này thì nói chung cũng giải quyết được tạm tạm, chắc ăn hơn vào ccleaner gỡ tiếp các apps nào lạ lạ mà không biết tác dụng đi,gỡ xong quét rác bằng ccleaner luôn.

4. tiếp tục kiểm tra ở phần start up xem có thằng nào lạ lạ khởi động cùng windows không? disable nó luôn cho khỏe.

5. Cho chắc ăn nữa thì tìm phần mềm diệt virut mailware quét đi 1 lượt cho nó sạch sẽ.

5. Làm xong các bước trên thì gần như là đã được rồi. Nếu chưa được thì đến đây mình hết biết rồi :3

Chúc bạn thành công. Thank bác, nghe sao rắc rối quá mà đề em thử, chẳng lẽ chưa ai bị giống em sao >_<

landang0810

Ko thành công rồi bác @angelloveht93 ơi, nó vẫn xuất hiện lại Có bác nào cao siêu giúp em với

tigerous_4787

Một số khung quảng cáo với pop-up là của trang đó quảng cáo nhé nên thử vào trang đó từ máy khác xem có bị không.

Nếu quảng cáo đó chỉ hiện trên máy mình thì có add-on hay malware nào đó được cài kèm theo phần mềm mà mình không biết. Malware thì các phần mềm diệt virus thường không phát hiện được vì nó núp dưới dạng các add-on trên browser, bạn dùng hitman pro quét thử malware xem. Reset trình duyệt về mặc định, xóa cookie, lịch sử...bạn dùng chrome thì vào cài đặt phần tiện ích mở rộng xóa hết những cái không yên tâm đi.

Cuối cùng không được thì chỉ có thể gỡ sạch rồi cài mới thôi.

Rowtag

1. Bạn cần đặt lại Chrome:

- Mở Chrome -> Nhấp chuột vào Menu ba thanh ngang ở góc trên bên phải.

- Bấm "Cài đặt" (Settings) -> "Hiển thị cài đặt nâng cao" (Show advanced settings) -> nhấp vào "Đặt lại cài đặt" (Reset browse settings) -> bấm nút "Đặt lại" (reset) để Cài đặt của bạn sẽ được khôi phục về mặc định ban đầu, đặt lại trang chủ, trang tab mới và công cụ tìm kiếm, tắt các tiện ích của bạn và bỏ ghim tất cả các tab.

2. Bạn tiếp tục dùng AdwCleaner quét dọn máy tính nhé. Tải về:

Các chủ đề có liên quan khác