Teamview cho một số bạn bè, mình thấy khá nhiều bạn dùng Cốc cốc, cơ mà lúc cần download những file kha khá nặng thì lại không thấy IDM của các bạn ấy. Hỏi thì đa số đều bảo Cốc Cốc download nhanh hơn.

Lí do chắc là các bạn ấy không chỉnh lại số nhánh download, chỉ để là 1 hay 8 thì đương nhiên tốc độ thấp hơn Cốc cốc.

Mình làm clip này để test thử tốc độ download của cả 2 cho các bạn xem... IDM vẫn có một chút nhỉnh hơn , cơ mà bạn nào lười cài và Cr-ack IDM thì cứ dùng cốc cốc cho tiện thôi

Bản thân mình thì cũng dùng cốc cốc nhưng mà thấy Cốc cốc nó quảng cáo thay thế được cả IDM thì thấy cứ nói hơi quá thì phải )

Anh em đang dùng cái nào thì cho ý kiến nhé

IDM mình chỉnh 1 luồng vẫn max speed như thường. -_-

Thỉnh thoảng down ở 1 số host thì phải 8 luồng mới max speed. IDM chỉ cần 8 là max rồi chứ còn đòi chia cho nhiều vào down file lớn nối file lâu thấy bà luôn.

thaipvep

IDM có nhiều cái tiện hơn ( Tạo nhiều danh sách chờ , dễ chỉnh cổng proxy riêng biệt .... ) nên đa phần dân IT xài .

Cốc cốc chỉ tiện cho người mới dùng máy tính hay ngại cài nhiều chương trình ....

Audwine

IDM mình chỉnh 1 luồng vẫn max speed như thường. -_-

Thỉnh thoảng down ở 1 số host thì phải 8 luồng mới max speed. IDM chỉ cần 8 là max rồi chứ còn đòi chia cho nhiều vào down file lớn nối file lâu thấy bà luôn. Hồi mới mua laptop mình cài IDM ra còn chưa biết chỉnh cái luồng đó, thế là con laptop của mình tốc độ down chỉ có hơn 100kb/s thôi, trong khi con PC cùi down được max băng thông mạng nhà mình là tầm 300-400kb/s cơ. Khổ thế đấy, nhiều bàn vào thấy IDM cũng có mỗi 1 nhánh nên toàn thấy các bạn ấy dùng Coccoc

Theo các bạn thì nên test vs file dung lượng nhỏ tầm vài chục MB hay là file dung lượng lớn như trong clip của mình ?

Test dung lượng lớn thế là hợp lý rồi. Dung lượng nhỏ chia nhiều luồng down nhanh quá, chưa kịp ổn định thì xong mất rồi :3

Mình vẫn dùng IDM từ lâu giờ, Cốc Cốc dùng thời gian, giờ không cài nữa. Dùng firefox cho thích

Các chủ đề có liên quan khác