Máy em bất hiểu sao bất thể vào một số Web, hay khi vừa vào được thì bất thể link tới trang khác , vd: vào blog bất thể conment cho ai, và khi chỉnh sửa cũng không save được, chờ một lúc trình duyệt sẻ báo lỗi :
Cannot find "http://360.yahoo.com/my_profile.html;_ylt=AsCfIExvl1pVzZM16Yvp4bSqAOJ3"

DNS Error - Server cannot be found

. Em vừa quét virut nhiều lần vơi nhiều phần mềm khác nhau nhưng vẫn bất đựoc . bác nào có cách giải quyết xin chỉ cho em với .Xin cảm ơn

chuot_vip

Quote:

Được gửi bởi bruce_lee

Máy em bất hiểu sao bất thể vào một số Web, hay khi vừa vào được thì bất thể link tới trang khác , vd: vào blog bất thể conment cho ai, và khi chỉnh sửa cũng không save được, chờ một lúc trình duyệt sẻ báo lỗi bất tìm thấy link trang web ấy . Em vừa quét virut nhiều lần vơi nhiều phần mềm khác nhau nhưng vẫn bất đựoc . bác nào có cách giải quyết xin chỉ cho em với .Xin cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn!

Mình cũng mới bị tương tự như bạn và cũng mới cài lại win!

sinner_blog

Mình bất muốn cài lại windows vì có nhiều phần mềm quá cài lại cũng khá lâu với lại muốn xem tất cả người có cách nào giải quyết bất , nếu lại bị thì biết làm sao ? có một vài ý kiến cho rằng bị nhiểm trojan làm thay đổi cấu trúc cảu DNS sever :
DNS Error - Server cannot be found cũng rất có lý nhưng mình vừa dùng tất cả cách để quét mà vẫn bất tìm ra nó .
Không lẻ phải cài lại windows sao ???

Enno

1/ Do nhiễm Virus
2/ Máy có cài 1 chương trình chống virus (vd như KIS hay NIS) block kết nối.
3/ Vào Start > Run > services.msc > restart lại service DNS Client.
4/ Kiểm tra lại các config của Modem.
5/ Nếu vẫn chưa được, gọi điện tới trung tâm nhờ kiểm tra kết nối.

haiga9109

từ 1->3 mình vừa làm rùi nhưng không đưụoc , còn 4 thì modem dùng chung nhiều máy mà chỉ máy mình bị nên cũng không phải bạn ơi , có phần 1 thì bất biết thế nào nũa mình vừa quét nhiều lần bằng nhiều phần mềm rùi vẫn không đựoc .

Aditeya

Mình cũng đang bị tương tự bạn đây, hay là do mình thay đổi IP trong phần config nên mới bị nhỉ ? Mình chỉ bị k vào được chính web của mình thjôi còn lại k bị ji` hết (

linkhoi_91193

Có một "thứ" vừa thuộc về ấy, và nhất định sẽ chỉ thuộc về ấy!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cái này mình cũng từng bị rồi, đơn giản ấy mà, thấy tất cả người thắc mắc mình post lên hy vọng có ích, đấy là do một số máy có vấn đề về DNS thôi, bình thường để auto nhưng nếu máy nào gặp sự cố này, bất vào đưowj một số trang như bkav, truongtructuyen,..... có thể sửa llại DNS là oke, ở Preferred DNS server đặt: 208.67.222.222, dòng dười đặt 208.67.220.220, đảm bảo 100% chạy tất cả, ai có vấn đề gì Phần mềm nhé

Các chủ đề có liên quan khác