thesunshin123

Ngày nay hệ điều hành windows 8.1 ngày càng trở nên thông dụng ,rất nhiều máy đời mới sử dụng boot chuẩn

uefi trên ổ gpt cho nên ghost theo kiểu cũ bằng Symantec ghost không còn thích hợp lắm với chuẩn này.

Mình hay dùng phần mềm Acronis True Image để thao tác ghost và bung ghost trên ổ GPT iso boot

thì bản nào cũng được miễn là boot được uefi vì phải đi theo chuẩn máy

Thấy trên forum windows mini 8.1 it được chia sẽ nên fost 1 bản cho bạn nào cần thì sử dụng có

giải nén file iso để boot uefi.Trong iso này chỉ add những cái cơ bản như driver mạng (lan+wifi)

trình duyệt+flash,ghost,phân vùng ổ cứng .Nếu muốn sử dụng thêm p mềm thì copy vào foder tool

hay APP

nguồn: phienbanmoi

link

nhvkhanh1989

cho mình hỏi tí nhé, bản này có hổ trợ sao lưu bản ghost, hay restore lại cho chuẩn uefi được không

bạn, mình đang chạy chuẩn uefi, mỗi khi cần ghost lại khi vào boot không thấy ổ cứng đâu cả, mình chụp lại bản ghost cũng báo lỗi, mình đang cần bản boot nào hổ trợ chuẩn uefi.

mitinnaruto

cho mình hỏi tí nhé, bản này có hổ trợ sao lưu bản ghost, hay restore lại cho chuẩn uefi được không

bạn, mình đang chạy chuẩn uefi, mỗi khi cần ghost lại khi vào boot không thấy ổ cứng đâu cả, mình chụp lại bản ghost cũng báo lỗi, mình đang cần bản boot nào hổ trợ chuẩn uefi. Những gì bạn cần có ở topic này

bạn, mình đang chạy chuẩn uefi, mỗi khi cần ghost lại khi vào boot không thấy ổ cứng đâu cả, mình chụp lại bản ghost cũng báo lỗi, mình đang cần bản boot nào hổ trợ chuẩn uefi. "hay dùng phần mềm Acronis True Image để thao tác ghost và bung ghost trên ổ GPT"

tiêu đề và nội dung trả lời rồi

Egan

Mới test bản 8.1 thấy ram cao quá, app quá ít nhưng size quá lớn

Mới test bản 8.1 thấy ram cao quá, app quá ít nhưng size quá lớn máy mình 4g ram boot phà phà .mình không post app vì nhu cầu của mình chỉ có ghost hay bung ghost+lướt web và nghe nhạc trong lúc chờ thôi

spam cái ...

chủ top activated 8.1 được à .. e bật teamviewer bạn remote qua acrivated cho mình được không. mình activated hoài không được. mình 8.1 pro

299 090 492 pass: 9446

Các chủ đề có liên quan khác