pippi_0904

Tình hình là khoảng 1 năm rồi mà không biết chrome bị gì nay lên diễn đàn hỏi thử coi có ai bị giống mình không.

Khi mình vào chrome gõ chữ : "gõ" thì ra là "goõ", gõ: "phim3" thì ra là "phiỉm"...v...v

không hiểu tại sao lại ra như vậy nữa.ai biết giúp mình với.

mình sài windows 8, unikey 4.2 RC3, mã hóa trong google chrome là Unicode (UTF-8).

mình có cài windows lại vài lần và tải google chrome mới nhất nhưng vẫn bị như vậy

lovely_bear199

Bạn để font chữ trên Unikey hay Vietkey mặc định là Unicode nhé! Chỉnh cả trên Chrome lẫn cả bộ gõ.

gemini_peaceful

mình cũng bị lỗi như bạn, của mình unikey đặt font Unicode còn trên chrome đặt vietnamese(windows 1258) dùng lại oke rồi

Bạn để font chữ trên Unikey hay Vietkey mặc định là Unicode nhé! Chỉnh cả trên Chrome lẫn cả bộ gõ. bạn chỉ mình rõ đi. unikey thì mình chỉnh là Unicode và kiểu gõ là Vni. trên chrome thì trong công cụ khác -> mã hóa -> unicode (UTF-8).trên máy bàn thì gõ bình thường không lỗi nhưng trên laptop của mình thì bị vậy.

Colin

mình cũng bị lỗi như bạn, của mình unikey đặt font Unicode còn trên chrome đặt vietnamese(windows 1258) dùng lại oke rồi mình đặt đặt vietnamese(windows 1258) lỗi font trầm trọng luôn bạn ơi

Các chủ đề có liên quan khác