Tình hình là em bài tập lớn liên quan đến phần mềm OMNet++3.3, nhưng ông thầy bảo cài xp mới chạy được hay là chạy windows xp ảo.

Em cũng mày mò lên GG tìm cách cài cái windows xp ảo trên windows 7 một cách rất khốn khổ, rồi em cũng cài được bằng phần mềm ware gì đó.

Nhưng cài xong windows xp ảo nhìn nó sạch sẽ quá, không có phần mềm gì cả. Bây giờ em muốn chạy các phần mềm đã có sẵn trên máy lên máy ảo winxp thì phải làm như thế nào, chẳng lẽ cũng phải cài lại phần mềm từ đầu hay sao.!?

Mấy bác giúp em với, thời gian gấp rút quá ! Thanks!

Clark

Giống mình ngày xưa chơi OMNET nó đếch chịu chạy trên windows 7 mà máy thì cùi nên phải cài xp, còn mấy thằng bạn thì máy xin chơi máy ảo bằng VirtualBox

p/s: Ôi nhớ thời sinh viên

kuhals

bản 9.0.0 build-812388 bác ơi. Bác giúp em vơi!

làm cách nào để đưa mấy chương trình đã cài trên windows 7 qua dc không bác!

Sao cái lỗi ở trên mình bấm ok, rồi không biết sao nó cũng cài luôn bác à!

locla1987

theo như hướng dẫn ở trên thì e không thấy dòng càiVMware Tools

ví dụ giờ muốn cài drive trên winxp ảo thì làm sao hả bác, các chương trình khác nữa: microsoft visual c++2005, microsofplatform SDK

mấy chương trình này có trên windows 7 rồi em muốn đưa qua mấy ảo thì làm sao !

Còn theo như 1 hương dẫn trên ytube cách chuyen dữ liệu từ win7 qua thì em bị lỗi như thế này

theo như hướng dẫn ở trên thì e không thấy dòng càiVMware Tools

ví dụ giờ muốn cài drive trên winxp ảo thì làm sao hả bác, các chương trình khác nữa: microsoft visual c++2005, microsofplatform SDK

mấy chương trình này có trên windows 7 rồi em muốn đưa qua mấy ảo thì làm sao !

Còn theo như 1 hương dẫn trên ytube cách chuyen dữ liệu từ win7 qua thì em bị lỗi như thế này
Bạn chuyển sang tab Options ở đó có phần shared folders thì bạn chọn add rồi thêm folder (có thể chọn luôn ổ d cũng được) có chứa mấy file cài đặt phần mềm của bạn.

Trên máy ảo bạn vào My Network Places > VMware Shared Folders > .host > Shared Folders rồi tìm folder bạn vừa share để lấy file cài đặt mà cài vào máy ảo nhé.

p/s: Theo như hình của bạn thì hình như là bạn đã cài VMWare Tools rồi thì phải, nếu không để cho ăn chắc thì bạn chọn Reinstall VMWare Tools để cài lại lần nữa cho chắc vì cái Shared Folders chỉ hoạt động khi có VMWare Tools thôi (nếu mình nhớ không nhầm là thế, còn không cần thì càng tốt).

cu_nhan_9x_tb

Ak còn nữa, lúc trước cài thì không biết sao nối mạng được, xóa cài lại thì zô mạng không dc, không biết chắc là làm sai bước nào rồi,

dù sao cũng thanks mấy bác

billy6761

Trước khi bạn muốn share folder bạn fai cài vmware tools trước đã !

Bạn fai vào máy ảo mới cài được ! Bạn nhìn hình của mình mà làm !

by , on Flickr

Cài cái đó xong thì bạn tắt máy ảo đi ! Vmware tools là bắc buộc fai cài sao khi cài máy ảo xong ! vì nó đồng bộ hóa tất cả dùm mình bao gồm độ phần giải sao khi phóng to ra !

Bản vmware mình đang xài là bản 10 nên chả biết giống của bạn không ?

Mục share folder nằm ở option ! không fai ở mục mà bạn đưa ra như hình ở trên !

by , on Flickr

candybietyeu

M thì hay sử dụng bằng VMWare để làm Lab và các bản mới gần đây cho phép chia sẻ, copy trực tiếp từ máy thật sang máy ảo rất đơn giản.

25986_25986

M thì hay sử dụng bằng VMWare để làm Lab và các bản mới gần đây cho phép chia sẻ, copy trực tiếp từ máy thật sang máy ảo rất đơn giản. làm sao nối mạng máy ảo vậy bác, mình có chọn NAT gì đó rồi mà

Các chủ đề có liên quan khác