Mình làm sao mà giờ icon nó to ra và khoảng cách lại thưa ra nữa. Mình lên google người ta bảo nhấn chuột phải ở desktop rồi vào personalise chỉnh lại mấy cái thông số ở trong phần Window color, nhưng mình không nhớ các thông số mặc định. các bạn biết cách chỉnh kích thước cũng như tỉ lệ của icon ngoài desktop về mặc định không?

baby_baby_candy

Nếu bạn dùng windows 7 thì ấn giữ phím Ctrl và lăn chuột giữa để thay đổi kích thước icon nhé.

langtu_quay2002

Win 7 trở nên đều được còn Xp thì lâu rồi không dùng nên mình cũng chẳng nhớ có như vậy không nữa.

Boase

Win Xp mặc định icon là 32 ,cách khoảng thì mình không nhớ rõ nhưng hình như là khoảng 40 hay là 42 gì đó

À windows xp muốn chỉnh khoảng cách, kích thước icon, khoảng cách icon, size chữ của icon thì chuột phải chọn properties rồi vọc mấy cái thẻ trong đó. Mình chỉ nhớ đến có vậy thôi, không làm trực tiếp không nhớ được. Trước mình cũng hay vọc mấy cái này lắm.

svishop

I- Điều chỉnh khoảng cách icon (làm theo ảnh nhé):

Thả trình đơn Desktop xuống. Muốn chỉnh khoảng cách icon đặt theo chiều ngang thì bấm vào Icon Spacing (Horizontal). Chỉnh khoảng cách icon đặt từ trên xuống thì bấm Icon Spacing (Vertical):

Chọn kích thước khoảng cách biểu tượng mới, khoảng 20 là vừa rồi bấm OK:

Bấm OK tiếp theo để trở về màn hình desktop:

II. Điều chỉnh kích thước icon:

Bấm chuột phải vào bất kỳ không gian trống trên màn hình và chọn tuỳ chọn View:

Chọn kích cỡ icon bạn muốn: Large icon (lớn), Medium icon (vừa - là kích cỡ mặc định của Windows), Small icon (nhỏ):

Màn hình sẽ được điều chỉnh theo ý bạn.

Các chủ đề có liên quan khác