Bromleah

Chẳng là mình có cài một số Extension trên Store của Chrome nhưng bây giờ trên Store không còn nữa nên muốn lưu lại các extension đã cài trước đó đề sử dụng lại những lúc cần thiết ai biết cách lưu mong được chỉ giáo

Bạn vào theo đường dẫn

C:\Users\\AppData\Local\CocCoc\Browser\Application\

Mình dùng Cốc Cốc nên đường dẫn nó thế, của bạn có thể thay thế CocCoc bằng Chrome

Vào đó có mấy thư mục có dạng xx.x.xxxx.xx, vào đó tìm thư mục nào có tên Extensions thì copy ra nhé.

Sau này muốn thêm vào Chrome lại thì chỉ cần kéo thả các file .crx vào cửa sổ Chrome là được!

Chúc thành công!

Đăng nhập vào và Sync, xong, khỏi phải nghĩ ngợi.

Khi cài lại Chrome, lại đăng nhập, nó phục hồi mọi thứ, cả Bookmark và Extensions.

pmq841985

Đăng nhập vào và Sync, xong, khỏi phải nghĩ ngợi.

Khi cài lại Chrome, lại đăng nhập, nó phục hồi mọi thứ, cả Bookmark và Extensions. k được đâu

nếu extension đó còn trong store thì ok

còn nếu nó xóa rồi thì chịu phải có file .crx mới cài được

Bạn vào theo đường dẫn

C:\Users\\AppData\Local\CocCoc\Browser\Application\

Mình dùng Cốc Cốc nên đường dẫn nó thế, của bạn có thể thay thế CocCoc bằng Chrome

Vào đó có mấy thư mục có dạng xx.x.xxxx.xx, vào đó tìm thư mục nào có tên Extensions thì copy ra nhé.

Sau này muốn thêm vào Chrome lại thì chỉ cần kéo thả các file .crx vào cửa sổ Chrome là được!

Chúc thành công! Mình dùng Chrome nhưng vào mục dạng xx.xxx.xx như bạn nói thì hoàn toàn trống rỗng không có gì cả

Các chủ đề có liên quan khác