Mình vọc hầu hết các trang, hầu như mỗi thứ lắc nhắc rất khó tìm

Nay mình tổng hợp lại toàn bộ vào 1 link fshare bao gồm

_Bản setup TESV + full DLC (Dragonborn+Dawnguard+hearthfire+Highrestexture) 11.1GB

_Bộ update 13

_Bộ mod vietsub 95% quest của team TESV

tổng cộng file = 11.12GB

Hướng dẫn cài đặt:

Download về giải nén ra bạn chạy file setup skyrim nosteam trước

Có 3 file bạn chỉ cần chạy 1 file "The Elder Scrolls V Skyrim nosTEAM.part1.exe" các file còn lại sẽ tự động cài đặt

Sau khi cài xong bạn có thể vào chơi nhưng muốn viet hóa bạn phải update lên nữa

giải nén "Th.Eld3r.Scr0lls.V.Skyr1m.Update.13.rar" , tiếp tục giải nén "rld-tesvsu13.rar" , nó sẽ ra 2 thư mục update và Cr-ack, chạy file update chọn đường dẫn đến nơi cài game, sau khi chạy xong copy hết Cr-ack ở thư mục Cr-ack vào và chép đè lên

Tiếp theo giải nén file viet hoa, mình không xài mod thì chỉ copy 2 thư mục Interface và String, rồi chép đè vào trong thư mục Data của skyrim

Giờ khởi động game bằng cách nhấn biểu tưởng lauch icon ở desktop, chọn datafile, nơi này dùng để chọn phiên bản nào cần chơi hay không, rồi vào game chiến thôi

Link việt hoá và update riêng giành cho bạn nào có sẵn game, đỡ mắc công down lại cả chục gb

việt hoá:

update 13

Đây là tự mình tìm kiếm , và đã chơi được, mọi thắc mắc các bạn cứ post lên đay mình sẽ support cho

Mặc dù game cũ nhưng khá hay nên share cho các bạn cùng chơi chung, tiếc là mình không có tài khoản vip fshare nên phần download tuỳ vào các bạn vậy

đây là link

Trọn bộ full game + update + viethoa

down vè và làm theo các bước trên nha.

Các lỗi phát sinh:

Lỗi hay gặp nhất là khi cài xong bản skyrim của nosteam thì không vào game được nó sẽ báo lỗi file .ini Nếu thấy báo lỗi này, hay trong document bạn chỉ thấy 1 file ini thì khoan nóng vội, hệ thống vẫn còn đang cài đặt, tuyệt đối không được tắt máy nhé. Cố gắng đợi vài phút 5-10p, hệ thống cài dặt xong nó sẽ không thông báo đâu, vào document bấm f5 refesh vài lần khi nào nó hiện ra 2 file .ini thì ok

hay vào thư mục document/mygame/skyrim chạy file enabledata.exe là rồi chạy tesv.exe là được

1 vài hình ảnh trong game mình đang chơi nè

Twiford

có link bản viet hóa riêng không bác việt hóa chỉ là file mod thêm vào thôi bạn, không có bản game viẹt hóa sẵn đâu

nếu bạn đã có game săn rồi thì mình cho bạn cái link down viẹt hóa nè

down về giải nén ra copy 2 thư mục string và interface chép đè vào thư mục data

lưu ý phải update lên thì mới không bị lỗi font chữ nha

link để update nè, update như trên kia mình hướng dẫn

Venjamin

việt hóa chỉ là file mod thêm vào thôi bạn, không có bản game viẹt hóa sẵn đâu

nếu bạn đã có game săn rồi thì mình cho bạn cái link down viẹt hóa nè

down về giải nén ra copy 2 thư mục string và interface chép đè vào thư mục data

lưu ý phải update lên thì mới không bị lỗi font chữ nha

link để update nè, update như trên kia mình hướng dẫn

Khong co hinh anh gi het the! lua tinh nhau ah! chưa down vè thì đừng phán lung tung bạn

cái này mình tự down về từ nhiều trang rồi gom lại up 1 lần lên cho tiện, không biết thì đừng nói lung tung nhé

Cisco

Có link torrent không bạn ơi? torrent của bạn đây

nó chưa có việt hoá, bạn down bản update và viet hoa của mình rồi làm như trên nha

phuongii_le

sao mình giải nén file việt hoá ra thì thấy có 3 folder nhỉ , đâu phải 2 folder đâu 3 folder, nhưng mình không có mod game nên chỉ cần copy 2 folder string và interface rồi chép đè trong thư mục data của game là được, folder kia thì kệ cha nó đi

maivan_quach

path việt hóa này là full 100% luôn chưa bạn,đang xài 1 path việt hóa nhưng dịch thiếu nhiều quá 95% thôi bạn à, có vài câu nói qua loa thì nó không dịch, nhưng vẫn dịch những cái quan trọng trong quest, mình chơi cũng chưa hết nhiệm vụ nữa nên cũng chả biết nó có dịch hết 75000 lời thoại hay ko, nhưng từ khi chơi đến giờ thì chỉ mới thấy có 3,4 câu không dịch thôi

Các chủ đề có liên quan khác