tình hình là em mới mua dc cái máy tính xách tay,về nhà bấm bấm làm sao jo nó chỉ hiển thị khoảng 3/4 màn hình còn hai bên hông màu đen(hình như là nó co lại)những thư mục trên màn hình vẫn hiển thị đầy đủ,nhờ các bạn rành về máy tính chỉ dùm em xem điều chỉnh làm sao để nó hiển thị ra cả mh giúp em với....thanks các bạn nhiều

Chắc là bạn đã chỉnh độ phân giải quá thấp rồi!

Chuột phải Desktop -> Resolution để chọn lại độ phân giải xem có dc ko!

MacKinnon

vẫn k dc bạn ơi,mình gà về máy tính lam có j các bạn chỉ cho em chi tiết tí nhé.

kinhquoc_88

vẫn k dc bạn ơi,mình gà về máy tính lam có j các bạn chỉ cho em chi tiết tí nhé. bạn cài phần mềm teamviewer nhé, Phần mềm pass với id qua trang cá nhân của mình, mình xem thử máy bạn!

Mình đang sử dụng con lenovo s400 loại không có ổ đĩa , mình có download windows xp sp2 và sp3 về và có nén vào usb để cài đặt windows lại , nhưng khi minh rs lại máy ,và chọn F2 để chọn chế độ boot bằng USB nhưng không thấy phần ....CD nhấn nút bất kỳ để tiếp tục xin hỏi có ai bị như vậy không giúp mình với

baby_love_u95

Mình đang sử dụng con lenovo s400 loại không có ổ đĩa , mình có download windows xp sp2 và sp3 về và có nén vào usb để cài đặt windows lại , nhưng khi minh rs lại máy ,và chọn F2 để chọn chế độ boot bằng USB nhưng không thấy phần ....CD nhấn nút bất kỳ để tiếp tục xin hỏi có ai bị như vậy không giúp mình với Bạn tham khảo lại cách tạo USB boot windows nhé!!

P/s: Cài windows bằng usb sẽ không xuất hiên dòng chữ như bạn nói. Bạn nên sử dụng phím F12 chọn Boot. Chọn usb..Như thế sẽ thuận tiện hơn là vào F2 set up mặc định

barbie_luv_9x

tình hình là em mới mua dc cái máy tính xách tay,về nhà bấm bấm làm sao jo nó chỉ hiển thị khoảng 3/4 màn hình còn hai bên hông màu đen(hình như là nó co lại)những thư mục trên màn hình vẫn hiển thị đầy đủ,nhờ các bạn rành về máy tính chỉ dùm em xem điều chỉnh làm sao để nó hiển thị ra cả mh giúp em với....thanks các bạn nhiều Bạn mình có con máy hp khi mới cài windows xong chưa cài driver vga nó cũng không hiển thị hết màn hình, cài xong driver vga chuẩn là hiển thị hết.

Bác thử update driver mới xem, còn đang dùng tự nhiên bị thế thì có khả năng là phần cứng có vấn đề.

Các chủ đề có liên quan khác