nuthancupid

Như tít , mình sắp chuyển sang case không dùng ổ DVD , vì nhiều người chê mình lỗi thời quá nên tự ái đổi qua Case gaming không DVD .... mình cũng chưa làm mấy vụ cài windows hay ghót = ÚSB , toàn dùng DVD làm không à .....

1/ cho mình hỏi 1 USB dùng được 2 công việc như title không ???

2/ cho mình hướng dẫn cách làm , đơn giản , dễ , không dài .

hiện tại mình có 2 DVD , 1 là windows , 2 là hirent boot ..

Mình thank và hậu tạ !!!

được bạn ạ, tham khảo link dưới nhé

Down bản hirent boot trong đó có tool tao usb boot. Cài windows thì bạn có thể cài windows 7/8 từ file iso bằng cách dùng NT6.X fast installer được tích hợp trong mini windows 7 của bản hirent boot. windows XP thì bạn có thể bung file ghost đa cấu hình.

no_mercy9080

được bạn nhé, kể từ khi ổ DVD nhà mình đình công nghỉ hưu thì mình toàn xài USB để ghost không ah

MacAdhaimh

Mình hay làm kiểu này vừa đơn giản vừa dễ làm. Mình tạo 1 cái usb boot có chức năng vào windows Pe (Thường mình dùng windows 7PE,win 8pe 64bit để boot trên UEFI bộ hiren boot 1x.x mấy phần mềm đơn giản dạng portable(chia ổ đĩa, test ổ cứng) và file iso của bản windows cần cài.

- Khi cài windows thì vào windows pe để cài và vẫn nghịch được tý xem phim hoặc đọc báo đỡ chán.

- Ghost thì cũng vào windows pe dùng onekeyghost hoặc vào menu ghost từ menu boot ở trên

Cái DVD ở chắc chỉ dùng để ghi và đọc đĩa. Còn đúng là cài đặt giờ đa số chọn boot từ USB nó thuận tiện, cũng dễ dùng.

Các chủ đề có liên quan khác