Abrahamo

Tình hình là máy em dùng win8.1 liên tục bị wifi limited có chấm than màu vàng chỗ cột sóng. Wifi thì dùng điện thoại vẫn lên vèo vèo .Thỉnh thoảng được xong lại mất, e thử các loại; đặt lại IP tĩnh động, khởi động lại nguồn phát ,troubleshoot,......... các kiểu mà xong nó lại mất ức chế vđ . Bác nào có cách fix triệt để cái này không chỉ em với . THANK

yon.koolboiz

Lỗi WIFI trên windows 8 bị limited khó sửa!

Đôi lúc sửa được, nhưng không biết tại sao!

Nói chung windows 7 dùng được rồi

Bạn có thể cài thử windows 10 để xem có bị limited ko!

hay đổi bản windows 8 khác (Enterprise, Pro, Industry Embbed...)

Nếu đang dùng windows 8 64 thì cài thử driver Network 32bit..

baby_nhung

dễ như ăn cháu!!!!

1. nếu xài ké wifi mà mình thì ở xa hơn điểm phát, hay mình yếu hay nơi phát yếu..cái này thì chịu.. có khi nó phát sóng full..nhưng nó yếu thì cũng chấm thang

2. nếu xài win7 hay win8 thì chỉ cần tìm Driver Wifi đúng model máy..để dành sẵn trong HDD..khi có dấu chấm thang..chỉ cần cài driver lại thì em nó sẽ tự động vào..wifi mới.

3. người sử dụng wifi quá nhiều,,mà mình bị giới hạn..nên chờ khi có ai out ra..thì máy mình mới vào dc..wifi..

..... khả năng 2, 70%....1. 10%....3. 10%...

dễ như ăn cháu!!!!

1. nếu xài ké wifi mà mình thì ở xa hơn điểm phát, hay mình yếu hay nơi phát yếu..cái này thì chịu.. có khi nó phát sóng full..nhưng nó yếu thì cũng chấm thang

2. nếu xài win7 hay win8 thì chỉ cần tìm Driver Wifi đúng model máy..để dành sẵn trong HDD..khi có dấu chấm thang..chỉ cần cài driver lại thì em nó sẽ tự động vào..wifi mới.

3. người sử dụng wifi quá nhiều,,mà mình bị giới hạn..nên chờ khi có ai out ra..thì máy mình mới vào dc..wifi..

..... khả năng 2, 70%....1. 10%....3. 10%... e dùng wifi nhà full vạch sóng, nếu thế mỗi lần mất thì cài lại driver hở bác

Marciano

Mình xài wifi không bị dấu chấm nhưng mà không vào được mạng thôi. chỉ có cách là reset modem wifi thì mới có mạng lại.

Tình hình là máy em dùng win8.1 liên tục bị wifi limited có chấm than màu vàng chỗ cột sóng. Wifi thì dùng điện thoại vẫn lên vèo vèo .Thỉnh thoảng được xong lại mất, e thử các loại; đặt lại IP tĩnh động, khởi động lại nguồn phát ,troubleshoot,......... các kiểu mà xong nó lại mất ức chế vđ . Bác nào có cách fix triệt để cái này không chỉ em với . THANK Triêt để nhất là vào xóa driver wifi xoq cài lại .... Hết luôn mình bị như bạn làm cái giờ k còn bị nữa

ct_design

Triêt để nhất là vào xóa driver wifi xoq cài lại .... Hết luôn mình bị như bạn làm cái giờ k còn bị nữa cất sẵn 1 bộ cài driver rồi bác ợ, đợi lúc nào bị thì thử

lamthikhanhly

1. Disable Driver network sau đó enable lại.

2. Bạn có thể thử các sau.

Nói chung thử đủ cách thôi, chứ cũng không biết bệnh của nó là gì và cách nào mà chữa

Các chủ đề có liên quan khác