Lathrop

May em cu moi khi khoi dong vao windows la hien len man` hinh xanh le`.Em thu dang nhap vao o che do safemode thi van duoc.ko biet may em dang bi hu gi nua~ mong moi nguoi giup do~,em da thu quet virut bang Bkav pro ban moi nhat nhung van không phat hien duoc virut

meomeo_kute

Có thể là do phần cứng của bạn quá yếu bất đủ tiêu chuẩn để đáp ứng nhu cầu của các phần mềm có trên máy.Bạn nên đem đến tiệm vi tính để kiểm tra lại xem

shindoknight

có thể do bạn cài 1 trương trình nào đó nhưng máy bạn không nhận vì nó quá nặng trường hợp nhận thì khi dùng tự dưng cũng hiện màn hình xanh và đứng im cũng có thể virut làm lỗi phần mềm lỗi này rất ít chỉ khi virut quá nặng còn khi khởi động mà bị vậy thì tốt nhất là cài windows vì lỗi rồi vì vitrut nó phá System32 của bạn rồi

Dunleigh

Cũng không vấn đề lắm đâu, có lẽ đó chỉ là do màn hình nhà bạn bị hỏng hay tại bạn để gần màn hình vật gì đó có lực từ thui (như cùng hồ chẳng hạn) kiểm tra lại xem nhé! ak` nếu mà không được thì đập cho nó vài cái, sẽ bt thui!

Stanwik

Đó là dây màn hình PC của bạn có thể bị lỏng, bạn hãy thử chỉnh lại màn hình xem. Mình cũng bị như thế một lần rồi.

Eoforwic

"Blue screen of death" (Màn hình xanh chết chóc) - đây là một trong những lỗi nặng nhất của Windown. Khi một số file hệ thống quan trọng của windows bị hỏng (có thể là do bị virus) sẽ gây ra hiện tượng này. Dính lỗi này bất còn cách nào khác là phải cài lại thôi. Khi cài lại nhớ format hết ổ cứng chứa windows để đảm bảo máy sạch khi cài lại.

Các chủ đề có liên quan khác