Máy tính của e bình thường vẫn dùng ngon lành, từ hôm kia đến giờ cứ khi nào e tắt máy tính thì nó lại xuất hiện lỗi này . các bạn xem giúp e, Thank các bạn

[url=https://flic.kr/p/q7SnbY][/url]

ngoc20thanh

bạn thử mở cmd lên xem co được không ,sau đó chạy lệnh sfc\scannow trong đó xem thử

Bạn khởi động lại Windows và nhấn phím F8 khi khởi động hệ thống để vào Safe Mode -> chọn Safe Mode with Command Prompt -> bạn gõ c:\>sfc /scanfile=c:\windows\system32\cmd.exe rồi nhấn enter.

vtuccm04

E vào cmd chạy lệnh sfc /csannow xong nó báo là "Windows Resource Protection did not find any integrity violations."

baocap18

Bạn khởi động lại Windows và nhấn phím F8 khi khởi động hệ thống để vào Safe Mode -> chọn Safe Mode with Command Prompt -> bạn gõ c:\>sfc /scanfile=c:\windows\system32\cmd.exe rồi nhấn enter. E không rành mấy cái này lắm, lệnh của bác có giống của bác trên không ah

gia_bang

E không rành mấy cái này lắm, lệnh của bác có giống của bác trên không ah Bạn cứ làm đi, dễ lắm: khi khởi động lại máy, bạn nhấn phím F8 thì nó vào trang Safe Mode, trong trang này, bạn dùng phím mũi tên lên, xuống để đến dòng Safe Mode with Command Prompt sẽ có màu sáng, bạn nhấn enter, nó vào trang này thì bạn gõ đúng y dòng chữ c:\>sfc /scanfile=c:\windows\system32\cmd.exe vào chỗ dấu nháy rồi nhấn enter.

socnau_hoxam

E khởi động lại máy ấn F8 liên tục mà không được, máy vẫn cứ khởi động bình thường Lúc nãy e dùng lệnh sfc /scannow thì nó báo không có lỗi thì phải, nhưng bây giờ thì tạm ổn rồi bác ah, lúc nãy e tắt máy tính thì không thấy nó báo lỗi này nữa Mà e nghe nói lệnh sfc /scannow chỉ được tạm thời thôi hả bác, mấy hôm sau nó lại bị ah

có phải sau khi máy báo như vậy thì thường là rất lag hoặc đơ máy đúng k?

mình đoán chắc là lỗi windows ( nếu là lỗi windows thì chỉ còn cách repair lại windows hoặc cài mới lại thôi ) hoặc bạn cài 1 phần mềm nào đó xung đột với HDH của máy tính hoặc phần mềm khác. bạn thử nhớ lại kĩ xem khi bị như thế thì trước đo bạn có cài soft gì hay remove soft gì ko? (remove CMC cũng rất hay bị. hay cài đặt VD như tuneup hay realone Player chẳng hạn. cái này rất hay bị. đó là phần mềm đã cài vào máy rồi. tuy nhiên máy lại không đáp ứng được đủ đk phần mềm đó đặt ra. nên có khả năng bị như vậy. nếu bạn nhớ rõ phần mềm đó thì remove nó đi. máy sẽ trở lại bt thôi

đầu tiên thì bạn restart Fast User Switching Compatibility services và chuyển Manual sang Automatic, xem có sử dụng tạm lại được ko?

nếu vẫn không được thì bạn đóng tất cả các ứng dụng lại rồi vào Run ==> cmd ==> gõ vào sfc /scannow

qua đến bước này thì chắc máy sử dụng tạm bt. nhưng mấy hôm sau sẽ bị. bạn nhớ kiểm tra kĩ lại. remove từng phần mềm không quan trọng 1 xem cái nào nó mới là nguyên nhân. ngoài ra nhớ cài thêm net framwork và directx bản mới nhất xem sao nhé .

chúc bạn giải quyết được vấn đề.

buomtrang6988

E khởi động lại máy ấn F8 liên tục mà không được, máy vẫn cứ khởi động bình thường Lúc nãy e dùng lệnh sfc /scannow thì nó báo không có lỗi thì phải, nhưng bây giờ thì tạm ổn rồi bác ah, lúc nãy e tắt máy tính thì không thấy nó báo lỗi này nữa Mà e nghe nói lệnh sfc /scannow chỉ được tạm thời thôi hả bác, mấy hôm sau nó lại bị ah sfc sửa triệt để nếu bạn không làm cái thao tác gây ra lổi một lần nữa nhé

Webb

Tình hình là nó lại bị lại các bạn ơi các bạn giúp e với thử dùng cách của anhhaihet đi,nếu không được thì vote ccài lại windows

Erkerd

Tình hình là nó lại bị lại các bạn ơi các bạn giúp e với - Nếu nhấn F8 không vào được Safe Mode thì bạn chịu khó khởi động lại và nhấn phím F12 xem.

- Nếu không được thì bạn gõ msconfig vào hộp Run, OK. Màn hình System Configuration sẽ hiển thị ra, bạn chọn tab Boot và đánh dấu check vào phần Safe boot, nhấn Apply, OK, máy sẽ kêu khởi động lại, bạn chọn Restart để boot vào Safe mode.

Xong hết thì bạn cũng vào lại System Configuration để bỏ dấu check phần Safe boot nhé.

- Vào được Safe Mode rồi thì làm theo cách mình hướng dẫn nhé.

- Nếu nhấn F8 không vào được Safe Mode thì bạn chịu khó khởi động lại và nhấn phím F12 xem.

- Nếu không được thì bạn gõ msconfig vào hộp Run, OK. Màn hình System Configuration sẽ hiển thị ra, bạn chọn tab Boot và đánh dấu check vào phần Safe boot, nhấn Apply, OK, máy sẽ kêu khởi động lại, bạn chọn Restart để boot vào Safe mode.

Xong hết thì bạn cũng vào lại System Configuration để bỏ dấu check phần Safe boot nhé.

- Vào được Safe Mode rồi thì làm theo cách mình hướng dẫn nhé. E vào được rồi, e gõ lệnh y hệt như trên của a mà nó báo lỗi "'c:\' is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file."

Các chủ đề có liên quan khác