Tình hình là mạng lúc đến tối chậm hơn ban ngày, em biết điều này là bình thường nhưng vấn đề chính là như sau: nhà em có 2 máy tính, cả 2 máy đều dùng chung 1 modem, 1 cái thì căm dây LAN, cái máy tính còn lại thì dùng wifi, lúc buổi tối em dùng máy của em thì thấy mạng rất chậm, load video hay load web đều chậm, chơi game thì ping rất cao, nhưng lúc em lên tầng bật nốt cái máy tính còn lại nhưng không dùng gì nhưng chỉ vào google chrome lướt web một lúc rồi để đó không làm gì thì tự nhiên lại thấy máy dưới mạng dùng nhanh và chơi game thì ping lại thấp như ban ngày, lúc tắt 1 máy đi mạng lại chậm như cũ, các bạn giải thích giúp em vấn đề này là sao với ạ. Cứ như kiểu 2 máy hỗ trợ cho nhau ấy ạ, thiếu một máy thì mạng lại chậm

Gruddieu

2 máy để ở 2 tầng à bác? sóng wifi nếu mà gặp vật cản cũng bị cản trở, kiểu như cách tầng sẽ làm yếu sóng, chập chờn, load chậm.

máy dùng wifi chậm hay máy dùng mạng dây chậm? có thể là bản thân cái máy tính phát sinh vấn đề gì đó.

có bị thằng nào câu trộm wifi không? Tốt nhất là nên đổi lại password

Nếu bác muốn xem thử tốc đố mạng như thế nào thì thử lên speedtest.net để kiểm tra tốc độ, từng máy một cho từng trường hợp cụ thể

Artair

Giống mình thế nhi? mình dùng vnpt ban ngày vào youtube xem chế độ nào load cũng ok còn tối về thì dù youtube thôi còn load khó à.

Hay lúc đó mọi người dùng nhiều hii nhưng cái modem có một mình mình dùng thôi à

daigia

Member
kieu nhu 2 nguoi cung keo co se manh hon 1 nguoi keo. o day la keo data ve thoi

[ Post bai thong qua Mobile ]

Các chủ đề có liên quan khác