Faraji

Mình có một vấn đề nghi là bị nhiễm malware mong các anh chị em giúp đỡ.Hiện tại khi duyệt web khi mình click chuột trái hay chuột phải thì thỉnh thoảng lại nhảy ra một tab mới dẫn đến một trang web lạ vd như Proptp. net và nhiều trang linh tinh khác.Hiện tại mình dùng chương trình diệt virus ESET Smart Security 8 quét thì cũng không phát hiện gì.Dùng malwarebytes anti-malware quét cũng không phát hiện, Adwarecleaner cũng quét luôn nhưng không phát hiện gì cả.Khi duyệt web vài trang web nhảy ra thì bị malwarebytes anti-malware hay eset chặn còn đa phần thì vẫn nhảy lên bình thường.Mong các cao nhân giúp đỡ mình giải quyết vấn nạn này.Xin Thank rất nhiều

kyniem_2008

vào chrome://extensions/ tắt hết mấy cái extensions đi, dùng iobit uninstall gỡ hết mấy soft lạ ra

các bạn tải file rar . về giải nén chạy rkill , kế đến chạy lối tắt cleaner.

Vào trình duyệt sửa các thông số trang chủ lại OK

Sau đó tải adware về scan 1 lần nữa nhé , scan các loại
Bạn thử dùng các công cụ này , mình từng dùng nó để trừ adware

Mình nghĩ là do bạn cài phần mềm mà không để ý nên bị cài vào mấy cái phần mềm quảng cáo hay là mấy cái extensions/addons cho trình duyệt.

Giờ bạn vào chrome xem phần extensions hay là firefox thì phần addons xem có cài này là lạ thì disable hay là uninstall luôn nó đi.

Các chủ đề có liên quan khác