Mình mới mua máy,chạy gồm ssd thì để cài windows với chạy chương trình,Hdd thì lưu dữ liệu..theo mình biết trên mạng thì ng ta bảo k nên chống phân mảnh hay ghi xóa nhiều làm tổn thọ ssd ..trước thì mình chỉ dùng Hdd nên thường xuyên bảo vệ, sửa lỗi, dọn dẹp, và tối ưu hiệu suất hoạt động máy tính bằng phần mềm Advanced SystemCare Pro không...vậy giờ mình có nên dùng Advanced SystemCare Pro không..tắt chức năng chống phân mảnh của nó rồi,nhưng k biết mấy cái khác dùng có gây hại ssd không như Quét tập tin rác thường ngày, quét sâu register,.....có nên cài k hả mấy bạn...

ranma_akane

Dùng mấy phần mềm này không có tác dụng đâu bạn thêm nặng máy ,tốn RAM thôi!

Aundre

Ít người dùng SSD nên chẳng biết nó thật hư thế nào!

Dùng máy tính mà bảo hạn chế ghi xóa nhiều --> điều này là không thể. Vì vậy ổ cài windows thường bị phân mãnh cao nhất!

Bạn cứ dùng máy bình thường không cần để ý việc ghi xóa. Lâu lâu thì kiềm tra xem có bị phân mãnh nhiều không để sửa!

ASC cài vào thì để đó. Không cần cho nó chạy. tắt hết Services và không cho khởi động từ Startup. Đừng xóa! Khi nào cần thì chạy!

tructhanh_0918

theo mình thì bác cứ sử dụng và bảo vệ nó như bác dùng ổ cứng HDD đó.

còn về phần mềm Advanced SystemCare Pro, theo mình thì bác không nên dùng, cái này mình thấy nó nặng máy thêm, chả lợi được gì

Các chủ đề có liên quan khác