snow_queen3112

các bạn cho mình hỏi, máy tính hnay bỗng dưng cứ khởi động đến đoạn hiện lên "4 viên gạch màu" của windows 7 thì lại bị khởi động lại, mình thử ghost nhưng khi nó ghost được khoảng 75% thì nó đòi cái file j đó .GHS thì lại không tìm thấy, nản quá nên mình thoát ra khởi động lại, thì nó lại hiện ra "a disk read error occurred press ctrl+alt+del to restart", giờ thì nó cứ thế mãi, bạn có cách j chỉ giúp mình với, tks nhiều

Arryo

Bác dùng hiren vào mini windows rồi xem thử có vào được các ổ không. Nếu được thì ghost lại máy hay cài mới là được.

mình đoán chắc bạn dùng onekey ghost để tạo file ghost

bạn nên ghost máy bằng 1 bản ghost đầy đủ hay tự cài lại windows là lành nhất

bản ghost của bạn cắt thành 2 file, khi nó ghost hết bản .gho thì bản phải duyệt tới thư mục chứa file .ghs để nó nhận nốt file ghost còn lại, không duyệt file tới file ghs thì lỗi là phải rồi, tìm bản ghót khác rồi làm lại thôi

kihugvu

Khi bạn đang ghost, tức là ổ C đã bị format và ghi đè, lúc đó k còn phân vùng chứa windows nữa nên nó không thể khởi động được nữa tiến hành cài lại windows hay tìm bản ghost khác đi nhé, nhé check MD5 xem có lỗi không Vào windows mini copy và tiến hành ghost

yeunhoanh_nhiu

tks các bạn nhé, đúng là em dùng onekey ghost, giờ mới bít là của tàu khựa, em cài lại windows rồi, em hỏi dùng phần mềm ghost nào tốt nhất ah

mình đã cài lại win7 rồi nhưng chỉ chạy được 1 hôm là lại bệnh cũ tái phát, cứ khởi động lại liên tục, nhưng chạy safe mode thì khởi động được, như vậy là tại sao, còn nữa là máy mình dùng 2 HDD, cái hdd bị là cái dùng windows 7, còn khi mình khởi động với hdd cài windows xp thì không sao hết

Drummond

mình đã cài lại win7 rồi nhưng chỉ chạy được 1 hôm là lại bệnh cũ tái phát, cứ khởi động lại liên tục, nhưng chạy safe mode thì khởi động được, như vậy là tại sao mình nghi ngờ là ram hư . Chỉ là nghi ngờ thôi

cobedautay_23

mình đã cài lại win7 rồi nhưng chỉ chạy được 1 hôm là lại bệnh cũ tái phát, cứ khởi động lại liên tục, nhưng chạy safe mode thì khởi động được, như vậy là tại sao, còn nữa là máy mình dùng 2 HDD, cái hdd bị là cái dùng windows 7, còn khi mình khởi động với hdd cài windows xp thì không sao hết Có thể lỗi là do ở 2 HDD mà ra. Nếu cài 2 windows thì nên dùng 1 HDD để chứa Win, 1 HDD chứa Data, bạn cài 2 windows lên 2 HDD thì bản thân mỗi HDD nó là Primary Drive, làm khó hệ thống lựa chọn HDD khi khởi động.

1 vấn đề khác có thể do Cr-ack win. Nếu bạn cài windows 7 mà dùng 7Loader bản cũ sẽ bị cái lỗi restart nửa chừng ở màn hình Starting Windows.

Các chủ đề có liên quan khác