huongphusa_1504

Laptop của em có 2 menu boot là windows 8 và xp, em dùng easybcd xoá 2 phân vùng đó, rôi dùng onekeyghost ghost winxp vao ổ của phân vùng xp(Lúc này em dang chạy windows 8). Giờ laptop của em không khởi động được nữa, đèn vẫn sáng nhưng màn hình đen sì , không vào được bios luôn. Ai có cách khắc phục xin chỉ giúp em với ạ !!!!

Michele

màn hinh đen sì không vào được win, bỏ usb vô cũng không dc sao mà cài >"<

maiyeu24880

windows cài luk bật máy tình thì boot luôn qua usb chứ có vào windows đâu bạn, màn hinh đen sì không vào được win, bỏ usb vô cũng không dc sao mà cài >"<

hellangel_85

khồ cái my1 bây giồ bỏ usb hay đúc cd vào nó cũng không nhận , không vào được cả bios bác ạ, màn hình thì đen sì như chưa khởi động

mankichi84

k boot được thiết bị nào thì sao sửa được bạn , dòng máy bạn là gì khồ cái my1 bây giồ bỏ usb hay đúc cd vào nó cũng không nhận , không vào được cả bios bác ạ, màn hình thì đen sì như chưa khởi động

cái này phải sd đến công cụ cứu trợ là hiren boot or winpe mà bạn k boot được vào thiết bị thì chịu rồi, bạn thử nhấn F8 liên tục để vào chế độ repair máy nhé, nhấn nhanh và liên tục hic không được màn hình đen sì không ra gì T_T

Baran

Bạn là bạn xóa luôn cả 2 phân vùng à ? Chắc là bạn phải còn phân vùng gì đó như C:\ chẳng hạn chứ ?

Bạn xóa luôn phân vùng C:\ của windows 8 thì làm gì mà vào được windows mà bật OnekeyGhost -_-

Mà không vào được Bios thì đành dùng biện pháp vật lí thôi chứ làm sao truy cập được mà cài lại

kimmaihoang2008

Lúc xoá thì mình vẫn đang ở trên windows 8 bạn ah onekeyghost reset xong máy bị như vậy luôn, giờ phải làm sao bác T_T

thanhbk_305

Ra tiệm bảo người ta lắp BIOS mới rồi cài :v

Mà Ghost máy đâu cần xoá phân vùng, ghost nó tự xoá mà

daophuc1982

Chắc do mất MBR khi ghót nên không start được đấy(có thể thiếu file bootmgbr gì ấy). Dùng BootICE để sửa MBR hay làm cái dĩa HirenBoot vào Menu chọn Boot From WinXP hay Win7 để vào win.

k boot thiết bị được thì nói gì đến hiren boot hay winpe nữa bạn, nạp bios là ok nhưng đắt quá Chắc do mất MBR khi ghót nên không start được đấy(có thể thiếu file bootmgbr gì ấy). Dùng BootICE để sửa MBR hay làm cái dĩa HirenBoot vào Menu chọn Boot From WinXP hay Win7 để vào win.

Các chủ đề có liên quan khác