thanhtrung_dng

Tin vui dành cho các tín đồ âm nhạc: Viettel bắt đầu thử nghiệm tiện ích Nghe Nhạc trên di động Keeng.vn hoàn toàn miễn phí với kho nhạc lên đến hơn 1 triệu bài hát.

Đặc biệt, khách hàng Viettel sẽ không mất phí Data (GPRS/3G) khi nghe nhạc trực tuyến trên Keeng.vn từ di động như các trang khác (các trang nghe nhạc khác bạn sẽ phải trả 3000đ – 4000đ/bài phí Data, hay bị trừ lưu lượng 3G tương ứng)

Chưa dừng ở đó, với Keeng.vn bạn có thể thỏa sức chia sẻ miễn phí bài hát, album, video yêu thích với người thân qua tin nhắn SMS với chức năng Quà tặng âm nhạc (Miễn phí) dưới mỗi bài hát.

Còn chờ gì nữa! Hãy nhanh tay tham gia Cộng đồng âm nhạc Keeng.vn và trải nghiệm những tiện ích thú vị.
Trích từ

Như các bạn đã vừa biết ở trên, Keeng.vn miễn phí cho tất cả người dùng 3G/GPRS của Viettel truy cập Keeng.vn mà không mất bất cứ khoản phí nào. Đồng nghĩa với việc bạn có thể truy cập Keeng.vn kể cả khi bạn dùng gói cước MIMIN và còn 0đ trong tài khoản. hay thậm chí bạn có thể dùng DCOM 3G để nghe nhạc tại Keeng.vn mà không mất bất cứ đồng nào.

Vậy nên, mình đã đặt ra một câu hỏi: Host miễn phí của Keeng.vn từ đâu ra mà nó có thể nhận diện được mạng và IP của Viettel để set Free ?

Để bạn có thể thử, hãy làm theo mình:

Bước 1: Đảm bảo rằng bạn có 1 con Phone hay 1 con DCOM đã cắm, đăng kí 3G gói MIMIN trở lên hay gói D

Bước 2: Vào thử Keeng.vn và chắc chắn là vào thành công.

Bước 3: Như mình đã nói thì Server Free của Keeng ở đâu ?

Để giải quyết điều này, mình đã quan sát rất đơn giản.

Load nhạc ở Keeng.vn, nhìn xuống dòng debug của Cốc Cốc góc dưới bên trái, thấy ngay chữ .

Giờ thì các bạn cũng đoán ra, đó là host VIP mà Viettel set mỗi khi nghe nhạc tại Keeng.vn . Đương nhiên điều này chỉ được đảm bảo khi bạn vào bằng Keeng VIP/KMAX hay vào bằng máy tính (hình như Android vẫn hỗ trợ). Vậy còn điện thoại thường ?

Mời các bạn lấy điện thoại của các bạn ra, lắp sim 0 đồng để đảm bảo, sau đó đăng kí MIMIN. Vào trình duyệt của bạn, gõ ngay dòng này vào (Nếu các bạn có 100 đồng thì có thể click vào link Goo.gl để redirect cho nhanh, còn không thì gõ tay, vì 0 đồng vào link ngoài Keeng.vn bị trừ phí)

Link Goo.gl :

Link gõ tay :

http://vip.media7.keeng.vn/medias1/cache_medias/2235982_1.mp3 Trên đây là link để test thôi nên down nửa chừng ra *101# nhé.

Khi kiểm tra thì cũng chả bất ngờ mấy Bạn còn 100 đồng mà down được ~5MB là nghi nghi r đấy.

Chả mất đồng nào cả. Và thế là các bạn được tải Free mà không cần gói VIP của Keeng.

Còn cách lấy Link VIP trên Keeng ? Có 1 cách đơn giản là tìm trang web lấy link VIP Keeng trên Google nhưng mình sẽ chỉ các bạn cách lấy bằng tay:

Bật IDM, vào Cốc Cốc, vào trang nghe một bài nào đó của Keeng.vn, ấn vào nút Download the Audio gì đó của IDM hiện lên, copy dòng Addreas đó. Đó chính là link VIP của bài hát.

Em nói thế để các bạn dễ tưởng tượng chứ em k biết miêu tả

Bổ Sung: các bạn get link bằng IDM nhớ đổi mediax.keeng.vn thành vip.mediax.keeng.vn nhé.

P/s: Bài viết vẫn còn có mùi "nhàm", mời các bạn bổ sung để em thêm hay bớt.

Em mới thử hôm kia nên các bạn test dùm em thử

Hình ảnh thì rảnh em up sau nha giờ em bay đây :v

nhoc_buon0412

cho mình hỏi chút. Ở đây bạn lấy link down bằng idm, k còn tiền sao mà lên mạng được để lấy link.

vs làm sao down được nhạc lossless trên keeng.vn

down những trang khác bị tính phí dung lượng, mà 1 bài nhạc lossless khoảng 30mb/1 bài. nếu down trên này miễn phí dung lượng thì tốt quá. mong được bạn chỉ giúp.

Thank bạn.

jay_wu

Lên bằng máy tính đó bạn :v cái get link trên đt thì phải có VIP chứ mình chịu ~~

Nhạc Lossless trên keeng thì mình cũng chịu luôn, mình chỉ down max 320kbps ~10MB một bài chứ chưa bao giờ nghe Lossless :v

-> Bạn muốn get link Keeng VIP thì 1 là lấy acc Keeng KMAX/VIP hay lấy bằng IDM hay nhờ người khác, mình thì toàn tự get bằng IDM :v

xxxlongcoolxxx

Xài thì chắc chắn max speed rồi nhưng cần làm cách nào xài cổng vip keeng này có thể load được mấy trang khác cũng max speed nữa , nói chung hóng cao nhân

Misu

Thank bạn đã chia sẻ cách để lấy link vip của các file media trên keeng, có điều là không hiểu bữa nay nó thay đổi chính sách hay sao mà trước kia lúc hêt tiền mình vẫn vào nghe online được, còn bữa nay thì ko.

còn việc lấy link file video thì thế nào hả bạn?

Marvin

Lên bằng máy tính đó bạn :v cái get link trên đt thì phải có VIP chứ mình chịu ~~

Nhạc Lossless trên keeng thì mình cũng chịu luôn, mình chỉ down max 320kbps ~10MB một bài chứ chưa bao giờ nghe Lossless :v

-> Bạn muốn get link Keeng VIP thì 1 là lấy acc Keeng KMAX/VIP hay lấy bằng IDM hay nhờ người khác, mình thì toàn tự get bằng IDM :v do một số bài mình muốn nghe chuẩn không nén cho thích.

con vụ get link qua idm thi m biết làm roi. chi thắc mắc la dcom k có tiền vẫn lên dc để nghe trên keeng ah,

lossless là chuẩn k nén như trên đĩa gốc nên thường kh0ảng 900-1000kbps

bungchao_COol

Trang keeng.vn này tính cước lưu lượng truy cập theo gói 3G của các bạn ạ, không có chuyện miễn phí đâu nhé.

Các chủ đề có liên quan khác