Gauti

Chắc chức năng reply comment facebook thì ai cũng biết, nhưng đó là với các trang page, còn muốn dùng chức năng này trên facebook cá nhân thì các bạn phải search gg rồi

Vài tháng trở lại đây thì chắc rất nhiều bài hướng dẫn, mình viết bài này có vẻ thừa, nhưng vừa hôm nọ, muốn gửi cho thằng bạn cái hướng dẫn thêm chức năng này mà chẳng bài hướng dẫn nào được, đơn giản là đa số đều phải dùng đến cái tiện ích mở rộng của chrome là manual gelocation. Mà link của tiện ích này hiện giờ die hết cả.

Nên mình đã tìm nhiều bài viết khác nhau, cả những bài ở link nước ngoài, và đã tìm ra 1 cách khác :

Vậy nên mình viết bài hướng dẫn này cho bạn nào cần và ưa thích chức năng này.

Đây là clip hướng dẫn:

Mọi ý kiến thắc mắc hay lỗi thì các bạn cmt hay up ảnh lên, nếu có thể thì mình sẽ giúp

Ai thấy hay thì Thank cho mình nhé !!!

sang_pur_29

bắt buộc phải để tab touch đó hay sao bạn?

mấy cái số Lat = -41.289996 Lon = 174.781555 này có nghĩa gì ? Lúc bạn đăng stt thì bạn phải mở cái tab touch rồi chọn địa điểm ghé thăm là 1 trong các địa điểm của New Zealand thì mới được.

Cái số Lat vs Lon kia là kiểu như tọa độ vị trí ấy, chỉnh cái đấy để thay đổi vị trí khi ấn vào ghé thăm nó mới ra mấy cái địa điểm của New Zealand

li_sa

à. tưởng vĩnh viễn thì hay, may mà đăng xong tắt đi vẫn còn dùng được

natalielam06

à. tưởng vĩnh viễn thì hay, may mà đăng xong tắt đi vẫn còn dùng được tất nhiên rồi, bạn chỉ cần dùng cái lúc mà đăng stt thôi mà . Vĩnh viễn thì nó có vẻ không khả thi lắm vì đôi khi người ta lại không thích để thì sao

Các chủ đề có liên quan khác