pe.sockkute

Chào các bạn

Nếu các bạn có ý định sài các gói cước trả theo ngày của 2 nhà mạng viettel và mobiphone thì xin hãy đọc qua những gì mình trải nghiệm rất kinh hoàng

Viettel: gói cước 5k, hết 1gb thì trừ tiền gốc, mình đi làm cả ngày, tối cũng sài chả hết nên mình ok ,tốc độ có chậm nhưng ít bẫy người dùng hơn ông mobiphone

Mobiphone: Nhà mạng này thì gói cước 5k/ngày cũng tạm, dùng được, nhanh hơn viettel một chút NHƯNG

Trừ tiền một cách vô tội vạ

Chuyện đầu tiên là bạn gái mình, có đăng ký gói cước d5 của nhà mạng này, qua ngày hôm sau nó huỷ trước gói cước để ngày hôm sau khỏi tiếp tục gia hạng, nhưng nhà mạng này không ghi rõ quá trình huỷ như thế nào, mình tìm hiểu thì là HUY D5 gửi 999 ok, gửi xong thì nó báo Huỷ thành công nhưng các bạn biết sao không, cái đó là huỷ gói cước internet thôi còn gia hạng thì nó vẫn gia hạng, kết cục bạn gái mình tưởng đã huỷ rồi, tiếp tục lên mạng chỉ chat mesenger với mình thôi, chưa được nửa tiếng 50k bay vèo , do bình thường sử dụng lưu lượng bt cũng không tốn mấy ai dè sau khi đăng ký gói này nó trừ chóng mặt

Chuyện thứ 2: là mình (ngu ghê, dính phốt lần đầu rồi mà còn bị lần 2,3) hôm qua mình có mua một cái card 50k nạp vào, sim mình thì có đăng ký sẵn gói này, tự động gia hạng, mình tự tin nạp thẻ, rồi ngồi làm việc, sau chưa đầy một tiếng, tài khoản bay vèo 50k mới nạp không tin vào mắt mình, gọi điện lên tổng đài thì nó bảo là lỗi của mình, tổng đài viên nói là lỗi của mình khi đã thông báo không đủ tiền để gia hạn rồi mà vẫn sử dụng (mình không thấy bất cứ 1 tin nhắn nào thông báo về cái này). Giờ thì chịu thôi, tiền đã mất rồi chửi nó vài câu rồi cúp máy huề cả làng

Sáng nay: mình cần làm việc nên mình nạp thêm một card 50k nữa, nhưng lỡ bấm connected độ khoản vài giây, web load khoản 3 tab , hết hồn mình disconnet ngay và đăng ký gói cước, các bạn biết trừ sau vài giây đó là bao nhiêu không 22k @_@+ 5k mình đăng ký gói cước, gọi điện tổng đài thì nó bảo là 75d một kb @_@, mình mất tiền vì thiếu thông tin nhưng sau khi bị vầy cảm giác giống như bị trấn lột hay bị ăn cướp giữa ban ngày vậy đó không giống phong thái của một nhà mạng lớn.

Lúc trước mình cũng bị dính phốt về cái tội ham hố cái gói 111 của nó @_@ không bao h đề cập đến giá cước, âm thầm trừ tiền, tin nhắn lúc nào cũng bao gồm chữ in đậm thật to MIEN PHI. Từ giờ gặp cái gì mình cũng phải tìm hiểu kĩ, mấy cái Bẫy cứ giăng ra khắp nơi, mobiphone làm việc giống như chợ trời vậy đó.

Đó là những trải nghiệm của mình về 2 nhà mạng, viettel thì không nhiều, nhưng ông mobi thì nói thật chắc mình cạch đến già, sơ xẩy vài giây mà mất đống tiền mình không thể nào chấp nhận được

p/s:Có lẽ câu cú mình hơi lủng củng

Túm lại là mình bức xúc vụ 75d/1kb của nó và cái bấm connect khoản 2,3 giây bị trừ hết tiền, hệ thống tin nhắn không thông báo như tổng đài đã đưa

ducon.congnuong

Câu cú lủng củng, chả hiểu nói gì, tóm lại là thớt ng[] bm. Thớt có nhầm với viettel k thế. D5 mobi hết 1GB bị hạ tốc độ thôi mà.

Còn vụ. 75d/50KB thì giá cước ba đứa đứa nào chả thế, ngu đâm đầu vào dùng kêu gì nữa. Tóm lại là cười thớt phát

Đăng kí gói d5 sẽ k tính cước phát sinh ngoài gói, hủy đi tính theo gói mặc định 75d/50KB bị trừ nhanh thế là đúng rồi còn gì.

Hủy ở đây chỉ hủy được gói d5, chứ dịch vụ data mặc định sẵn rồi, đâm đầu vào dùng chả hết tiền

dùng của thằng Vina ấy thớt.Vina nó trừ chậm nên mình còn đk bù cho nó trừ lúc lỡ tay sài quá trớn. Trước mình dính 1 lần mình nhớ là dùng chưa đến 1gb mà hôm sau nó trừ sạch hơn 100k tk chính của mình

Ignado

Có lẽ câu cú mình hơi lủng củng

Túm lại là mình bức xúc vụ 75d/1kb của nó và cái bấm connect khoản 2,3 giây bị trừ hết tiền, hệ thống tin nhắn không thông báo như tổng đài đã đưa

p/s: bạn ở trên hung dữ quá @_@ chưa đọc hết đã nói nặng , ý mình là huỷ gói huỷ gói cước thì không sao, ngày hôm sau nó tiếp tục gia hạng thêm gói 30 ngày nữa đó

vanganhmm_52

Chia buồn. Nói thật nhà mạng bây giờ toàn bẫy thôi. dính tí là mất tiền.

Lại nói đến bẫy. Mình cũng dính phát bẫy của Vinaphone khốn nạn. Vinaphone cung cấp dịch vụ đổi số đối với nhưng sim mới. Tất nhiên là khi nhắn tin tra cứu số có thể đổi được (chưa có ng dùng ) thì sẽ mất tiền. Có điều mình đâu có nt mịa gì đâu. Mình đăng nhập vào vinaportal . thao tác trên web, bị trừ tiền vù vù. Gọi hỏi tổng đài thì em tư vấn thông báo : anh bị trừ 250đ/ bản tin. Mình bảo anh có nhắn mịa gì đâu mà trừ tiền. Ẻm bảo : anh thực hiện hàng loạt thao tác tìm số để đổi. Mình bảo nhưng anh không nhắn tin, anh chỉ tìm trên vinaportal. thì em ý lặp lại : 250đ /bản tin. Mình vặn lại bảo nt thế Vinaphone tính cả cilck trên vinaportal là sms à ? thì em ý ú ớ ** giải thích được cứ lặp đi lặp lại : 250đ/bản tin như cái máy. Bực quá cúp máy luôn. Giờ dùng 1 cái sim Vina để dùng 3g mà nói thật là bọn nó hay bẫy nên chả bao giờ nạp tiền. có nạp cũng chỉ đủ để gia hạn gói cước 3G thôi.

Berwynne

gói D5 mobi bi thì khi bạn huỷ thì nó quy đinh là phí 75 đ/50KB dùng là đúng rồi .Khi huỷ D5,dùng hết 1 GB tốc độ cao, không đủ tiền gia hạn nó nhắn về thông báo cả .

khi bạn mua sim mới về dùng thì vô mạng nó có thông báo gì đâu nhưng vẫn trừ tiền đó thôi

mà dùng MT5 của viettel là chán nhất đăng ký xong tốc độ dùng như bóp băng thông vậy

kazenka

gói D5 mobi dùng tốt nha, chẳng qua khi hết 1Gb nó bóp cho lòi kèn, chả làm được cái trò gì cả, còn viettel thì mình chưa thử,

as_df

gói D5 mobi bi thì khi bạn huỷ thì nó quy đinh là phí 75 đ/50KB dùng là đúng rồi .Khi huỷ D5,dùng hết 1 GB tốc độ cao, không đủ tiền gia hạn nó nhắn về thông báo cả .

khi bạn mua sim mới về dùng thì vô mạng nó có thông báo gì đâu nhưng vẫn trừ tiền đó thôi

mà dùng MT5 của viettel là chán nhất đăng ký xong tốc độ dùng như bóp băng thông vậy Mình gọi điện tổng đài nó bảo 75d/kb đó chứ không phải 50kb đâu, không biết có nghe nhầm không nua, mà làm gì 2,3 giây nó trừ phát hết hơn 20k đúng không

gói D5 mobi dùng tốt nha, chẳng qua khi hết 1Gb nó bóp cho lòi kèn, chả làm được cái trò gì cả, còn viettel thì mình chưa thử, Mình ức cái vụ bẫy và lúc nó bóp thì thôi rồi luôn

mà dùng MT5 của viettel là chán nhất đăng ký xong tốc độ dùng như bóp băng thông vậy Không biết lúc đó là bị lỗi gì không nhưng mình không nhận được bất cứ tin nhắn nào cả, chỉ nhận được tn "tài khoản bạn còn dưới 5k"

Hình như mobifone có gói D3 nữa không biết thế nào D3 được 400MB bạn ạ, còn ngoài gói hình như tính cước bt thì phải

Các chủ đề có liên quan khác