Leroux

Chẳng là lúc mới mua máy em lỡ chia ổ C nhỏ quá, mà giờ cũng không biết mở rộng nó ra sao (vì em quá gà, thử qua mấy phần mềm phân vùng trên hiren boot các kiểu rồi mà vẫn không được). Vậy các bạn cho em hỏi ổ C em chỉ cài windows và office, còn soft em cài vào ổ khác thì có nên hay không? Và như thế có làm các phần mềm đó chạy chậm hơn không? Khi ghost lại windows thì các phần mềm đó vẫn dùng bình thường hay phải cài lại? Em xin cảm ơn!

phuong201088

Chẳng là lúc mới mua máy em lỡ chia ổ C nhỏ quá, mà giờ cũng không biết mở rộng nó ra sao (vì em quá gà, thử qua mấy phần mềm phân vùng trên hiren boot các kiểu rồi mà vẫn không được). Vậy các bạn cho em hỏi ổ C em chỉ cài windows và office, còn soft em cài vào ổ khác thì có nên hay không? Và như thế có làm các phần mềm đó chạy chậm hơn không? Khi ghost lại windows thì các phần mềm đó vẫn dùng bình thường hay phải cài lại? Em xin cảm ơn! được bác ạ. cài vô tư. nhưng đừng quên mà xóa file cài đặt ở ổ D là được

được bác ạ, ngoài 1 số thứ tự cài sẵn cùng windows thì các soft còn lại cài đâu cũng được .

vow.love

Thank các bác! Mà có bác nào rảnh giúp e mở rộng ổ C được không? Bạn inbox pass teamview , mình giúp bạn nới rộng C cho bạn, sau khi mình làm xong bạn sẽ rút kinh nghiệm cho các lần sau

Brady

Thank các bác! Mà có bác nào rảnh giúp e mở rộng ổ C được không? Down Mini tool partition wizard pro về dùng là được.

gia_bang

Cách của Chủ topic cũng được nhưng tốt nhất nên mở rộng ổ C thì hay hơn, bạn có thể tự làm với phần mềm Mini tool partition wizard (Cách chia google rất nhiều nhé! hay inbox teamview bác Locb chia cho)

cop hết dữ liệu sang ổ cứng ngoài đi rồi chia lại ổ. nếu không muốn bạn có thể cài vào ổ khác cũng được không sao. nhưng tạo riêng 1 folder không nó lẫn.

boy_tu_lap1987

máy tính em mua về cũng bị chia ổ C ít dung lượng.may là nhờ các bạn chỉ phần mềm phân vùng lại.thank nhiều

rảnh quá. nó lại đư file tạm vào ổ c mà. nhiều phần mềm không cho cài ổ khác đâu.chỉ có game là nên cài ổ khác.vì dung lượng lớn

soft thì ổ c nha

minhthu_88

Down Mini tool partition wizard pro về dùng là được. Em đã thử nhưng không thành công bác ợ, sau khi tạo 1 phân vùng Unallocated ở sát ổ C rồi apply thì máy báo là restart, khởi động lại xong chẳng có gì thay đổi cả

Bạn inbox pass teamview , mình giúp bạn nới rộng C cho bạn, sau khi mình làm xong bạn sẽ rút kinh nghiệm cho các lần sau Bác ơi e đã inbox, nhờ bác chia lại giúp e với ạ!

cuongtribal

Bạn inbox pass teamview , mình giúp bạn nới rộng C cho bạn, sau khi mình làm xong bạn sẽ rút kinh nghiệm cho các lần sau Em rất Thank sự nhiệt tình của bác, sau khi được bác giúp mở rộng ổ C và khai thông đầu óc cho em thì em đã thấy sáng láng ra rất nhiều. Em xin Thank bác 1 lần nữa! Chúc bác có 1 ngày làm việc vui vẻ và hoạt động ngày càng hiệu quả để giúp đỡ ae VNZ!

Các chủ đề có liên quan khác