Ruby_Thanh

Tình hình là máy mình đang dùng bình thường. Nhưng hễ cứ đang download (khi dùng xạc) rồi rút xạc ra để dùng pin là lại bị limit.

Còn nếu dùng pin ngay từ đầu thì lại không sao.

Bro giúp xử vụ này với

Hx. Mình cũng không biết. Hễ cứ đang dùng xạc rồi rút xạc ra để dùng pin là lại limited. Còn nếu ngay từ đầu khởi động là pin hay xạc thì lại không sao.

Mình nghĩ là khi rút xạc ra thì thay đổi cấu hình. Nhưng lại không rõ cấu hình nào thì lại bị limited.

Tilman

Hx. Mình cũng không biết. Hễ cứ đang dùng xạc rồi rút xạc ra để dùng pin là lại limited. Còn nếu ngay từ đầu khởi động là pin hay xạc thì lại không sao.

Mình nghĩ là khi rút xạc ra thì thay đổi cấu hình. Nhưng lại không rõ cấu hình nào thì lại bị limited. thôi bác cứ để pin mà cắm điện vào mà dùng, thời đại nay rồi mà còn rút pin ra dùng sạc bác

thà hư cục pin còn hơn là hư ổ cứng nếu điện không ổn định

boy_saygoodbye

Mình cũng bị như bạn và search trên forum ra cách fix.

Fix lỗi limited Wifi trên Windows 7, 8, 8.1

Tắt "Turn off Allow the computer to turn off wifi device to save power"

Bằng cách vào: Open Network and Sharing Center => Your Wifi => Properties => Configure => Power Management => Bỏ chọn "Allow the computer to turn off wifi device to save power" đi sau đó chọn OK => Close sau đó Restar máy là được

nguyetdang1610

thôi bác cứ để pin mà cắm điện vào mà dùng, thời đại nay rồi mà còn rút pin ra dùng sạc bác

thà hư cục pin còn hơn là hư ổ cứng nếu điện không ổn định Chính xác

huong918

ai pro coi dùm em với.

em sử dụng wifi nhà cô chủ nhà cũng lâu rồi tự nhiên hôm nay wifi kêu giới hạn. em tắt máy khoảng 20p sau zô lại thì được, tự nhiên zô khảng 30p sau thì bị tiếp, bây h thì zô được. em mệt quá.

Ai zô teăview laptop em coi thử cái. id: 976 004 556

mk: 23y6eq

thuy_cute_hp

bạn thử sd câu lệnh trong cmd xem nhé

- ipconfig

- iprenew

thực hiện hai câu lệnh trên nhiều lần và sd driver booter để update driver wifi nếu card wifi đã cũ xem có được không

còn cắm sạc hay k thì làm j có ảnh hưởng đến wifi đâu bạn

Các chủ đề có liên quan khác